The Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Jambo shabiki, ikiwa hivi sasa tunang'oa nanga katika safari yetu ya Express na tumai u mzima popote pale ulipo, naitwa Salma Muhamed, karibu. Tumekuandalia mengi leo, Disemba 16, utasikia mengi katika safari ya nusu saa ni pamoja na MONUSCO kutaka kushirikishwa katika vita dhidi ya waasi huko DRC, na vilevile usisahau kwamba hii leo tunayavumayo mitandaoni, kama kawa tuna kujuza yanayovuma pale katika mitandao ya Facebook, Twitter na hata vile vile Instagram. Ushakosa kazi katika taaluma uliyosomea? Utasikia mwanadada kutoka Kenya ambaye kaacha hilo na sasa ana kipato kizuri zaidi katika maisha yake tunakushirikisha katika mada yetu gumzo la barazani. Leo tunazungumzia kuhusu muziki wa rumba, utajua kulikoni na muziki huo. Kumbuka pia, leo ni TBT, utapata kibao cha enzi hizo. Kama wataka kupunguza uzee, basi wakati ni sasa. Lakini kwanza, tulia papo hapo, nikupashe taarifa kuu. Wanajeshi wa Umoja wa Mataifa MUNISCO nchini DRC kupitia kiongozi wake Bintao Keita wanasisitiza umuhimu wa kushirikishwa katika msako dhidi ya waasi mashariki mwa Kongo, hasa waasi wa ADF walio mkoani Turi pamoja na Beni, Kivu Kaskazini, chini ya milima ya Ruenzori. Austin Malvika anaripoti zaidi kutoka DRC. Bindu Keita, mwakilishi wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kiongozi wa MONUSCO ikiwa ni tume ya kulinda amani Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo, asisitiza umuhimu wao wa kushiriki katika operesheni za kijeshi zinazoendelea katika misitu ya Beni kuwasaka waasi wa ADF La Sisi hatuna la kusema, sisi tunachohitaji ni ushirikiano katika mipangilio, sote pamoja, MONISCO, FARDC na UPDF. Hapo ndipo tunahitaji, kwani lengo letu ni kulinda raia. Tunaomba hivyo kwa kuepuka vinyume ambavyo vyaweza tokea wakati wa operesheni za kijeshi, kwani majukumu yetu ni kulinda raia. wakati wa mashambulizi wakazi wanaoshuhudia mauaji ya mara kwa mara wakiwa na msimamo tofauti. Kirenge Moize ni mkazi wa Buni ya mkoa wa Ituri. Minakatala kusema kino Monisco tena ishirikiane na minawaza hawaweziweza kupika adef pasike iko batu yabo wanakolaborea. Sasa kusema kino waungane tena, ar arme nani ugande ar arme kongole juu wapigane na adui, haiwezekani, pasike babo bashakashindwa na, banashindwa me habakose kitu kupigana naye. Wakazi wa Jugu pamoja na Irumu wakilalamikia hali ya kiusalama na kusema, tunauliwa sawa nyama hapa Ituri Jugu, tunahitaji ulinzi wa kutosha. Wakimbizi hao wakisema kuwa maisha kambini ni magumu, wanachokihitaji ni usalama kwenye vijiji vyao ili warudi na kuendelea na shughuli zao za kawaida za kimaisha. Koselia Kajaga ni akina mama mjini Bunia ya mkoa wa Ituri ambako Bindu Keita ametembelea Jumatatu. Wamunisko waulete wale wa kuunga RDC mkono ili wafukuze wale WADF wa, wa na lu wenyuko mpori wenyu wanatesa batu sababu watu wanateswa sana wanachinjiwa wana sana populasyon nateseka sana. Monisco inaandamwa na shinikizo kutoka kwa wananchi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wakishutumu tume hiyo ya amani kufanya muda mrefu jamburi demokrasia ya Kongo bila kuhudumisha amani kwenye vijiji na makundi ya waasi yakiongezeka kila siku. Paluku Jacques ni mwendeshaji pikipiki katika mji wa Bunia. Monsieur tunajua que il faut MONUSCO atoke, me hana tena wakati yenye, anapasha sema sema, tumupatie tena, tena usamaha. anaomba usamaha, amefanya tumusamehe, hapana yenye amefanya imetosha. Osman Malvika, Sauti ya Amerika. Asante sana Malivika kwa taarifa hiyo. Tuangalie kwingineko ambapo manyanyaso dhidi ya wanawake na wasichana wadogo yanaendelea kuongezeka katika kipindi hichi cha COVID-19, ambapo baadhi ya wadau wa kutetea haki za mtoto wa kike wanasema ni kutokana na watoto kubaki nyumbani na kujikuta katika matukio yasiyo ya, ya maadili. Jambo lingine ni jamii kuendelea kushikilia mila potofu kama ukeketwaji na ndoa za utotoni. Mwenzangu Mary Mgawe amezungumza na mtetezi wa haki za wanawake na wasichana Bi Mariam Sheikh kutoka Canada, na hapa anaanza kwa kueleza sababu na changamoto tunajua kuwa jamii nyingi wako na mila ambazo haziambatani hazi na uh, haki za kibinadamu na haswa ikifika kwa watoto na haswa kwa watoto, kwa iho, kubi, bo, mekuwa, mekuwa, uh, wa kike. Kwa hivyo muda huu wa Covid ambao watu wamekaa manyumbani mara nyingi imekuwa ni kuwa vijana wengi wabitizwa mambo ambayo labda wangekaa kama ungekuwa bado wanatoka wanaenda shule eh, lakini kule kukaa wengine wakakeketwa, na hivyo tuliona kuwa hivi sasa kuwa fursa e ha, nyubani, ya wasichana wa kike kaa nyumbani imewezesha mambo mengi ambayo labda wa Kwao, inaonekana kwamba watoto wa kike kwa mtazamo huo ulioutoa, wao ni waathirika wakubwa. Lakini je, yes, sasa ni kitu gani kinatakiwa kufanywa wakati yao waweze kujitambua ama kugundua sasa, niko katika hatari ya kunyanyaswa kijinsia ama kufanyiwa vitendo vya kikatili, na waweze eh, wakati kujepushatwk tumeona Uh, imeongezeka haswa kwenye mitandao uh, na wasichana wengi vile wako nyumbani labda walijipata sasa, wako kwenye TikTok ama wako kwenye mitandao mingine, na tumeona kuwa wengi wao pia wameandamwa hivyo. Kwa hivyo uh, sisi eh, na kile kinatakikana ni tuweze kujitayarisha zaidi ili elimu, na, na, na kuweza kuwapatia wasichana fursa ya kujua ni nini wanatakana wafanye, ni mambo gani ambayo yanatakana wajichunge nayo na wakipatikana nayo wataweza kuenda wapi. Natakana um, elimu kama hii iweze kuwa katika mitandao. Kile ambacho kimetugukwa ni kama kuwa watu wali, waliangalia haswa uh, ni afya na kuweza kupatia watu lakini, tulisahau mambo mengine mengi ambayo yalikuwa yali yali yanakumba Uh, watu na vile nimesema, madhara bado hatujajua yale ambayo tumesikia hivi tu, ni, ni kwa uchache kuzungumzia. Mila mwingine anaweza kuona kwamba ni kitu ambacho kimekuwa kutokea zama na zama, naweza kweli kutokomeza nini? Mchango wake inaweza kutokomeshwa, manake kama tuseme ukeketaji, mimi nimetoka katika jamii ya Somali ambao ni kati ya jamii ambazo hukekete wasichana kwa hetaji utaisha, na mimi msichana wangu haki ketu. Kwa hivyo inaweza kukatizwa, inaweza kuisha, na lakini kile ambacho kinatakana ni kuwa tuweze kuelimisha watu. Kuelimisha watu unamaanisha nini? Tunaweza ili tuweze kuwapatia watu saa ya kuweka maswali. Je, kikitaji ni nzuri? Je, ina, ina, ina, ina madhara? Je, ina faida? Kwa nini itaendelea kufanya watu waweze kupata hiyo fursa. Lakini mara nyingi kukiwa katika jamii mambo yakiwa ni ni kama social norms, yani, ni, kama ni jambo, jambo la kawaida kila mtu hufanya kila mtu ana-, ana afanye la... ni b Mariam huyo shek akizungumza na Sauti Amerika kutoka Canada, imefahamisha mengi hayo kuhusiana na jinsi wanawake wananyanyaswa na jinsi wanaharakati wanajaribu kuwatetea. Kuna hili pia la DR Congo MONUSCO, mm, imekuwa katika masuala mengi sana, lakini tutaona kama watashirikishwa katika msako dhidi ya waasi chini ya milima hiyo ya Rwenzori. Umesikia mengi hapo na Austin Malivika. Unafuatilia matangazo haya kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunaungana pia na redio washirika katika eneo lote la Afrika Mashariki na Maziwa Makuu. Ukitaka taarifa zaidi, ingia mtandaoni pale voaswahili.com. Utapata mengi pia na taarifa za runinga, DL yani Duniani Leo. Hivi sasa tunaungana na Sandey Shomari atupashe zaidi kuhusu habari za dunia. serikali ya Israel leo Jumatano ilisema itachangia chanjo milioni moja za virusi vya korona kwa mpango unaungwa mkono na Umoja wa Mataifa wa COVAX. Wizara ya mambo ya nje ilisema chanjo za AstraZeneca zitahamishwa katika wiki zijazo, uamuzi ambao ulikuwa sehemu ya kuimarisha uhusiano wa Israel na nchi za Kiafrika. Imefurahi kuwa Israel inaweza kuchangia na kuwa mshirika katika kutokomeza janga hili ulimwenguni, waziri wa mambo ya nje Yer Lafid alisema Tangazo hilo ilisema kuwa chanjo zitafikia kati karibu robo ya nchi za Afrika ingawa haikutoa orodha. Israel ina uhusiano wa karibu na mataifa kadhaa ya Afrika yakiwemo Kenya, Uganda na Rwanda. Israel pia inaanzisha uhusiano na Sudan mwaka jana kama sehemu ya mfululizo wa mapatano yaliyosimamiwa na Marekani. Wademokrati katika baraza la Senati wanaonekana kuwa na mvutano katika kusukuma kupitisha mswada wa masuala ya kijamii na kimazingira kabla ya sikukuu ya Krismas wiki ijayo. Shirika la habari la AP na mashirika mengine yameripoti Jumatano, kutokana na taarifa kutoka kwa watu lina ujuzi wa mashauriano yanayoendelea. Senata Joe Manchin anazuia kuhusu mpango unaoongeza muda wa programu ya kutoa msaada wa fedha za kodi kwa watoto kwa mwaka mmoja, maarufu kama child tax credit. Amewambia waandishi wa habari jana Jumatano kwamba siku zote amekuwa upande wa utoaji wa kodi kwa watoto na kuwa ripoti za upinzani wake kuwaweka katika sheria ni uzushi mkubwa. Mwanshiri pia ameeleza upinzani wake katika programu nzima iliyopendekezwa na Rais Joe Biden. Awali wa Demokrat walipitisha mpango wa dola bilioni 3.5 kabla ya kupunguza kufikia trilioni mbili jaribu kurahisisha mpango huo. Kampuni ya usafiri wa anga inasema ndege ndogo inayomiliki ilianguka huko Jamhuri ya Dominika ilipokuwa ikijaribu kutua dakika chache kabla ya kuanza safari kwa ya kuelekea Florida, Marekani na kusababisha vifo vya watu wote 9 akiwamo mtayarishaji wa muziki kutoka Puerto Rico, Jose Angel Hernandez. Kampuni ya Helidosa Aviation inasema kwenye akaunti yake ya Twitter kwamba ndege hiyo aina ya Gulf Stream ilikuwa imebeba wanahewa wawili na abiria ya saba ilipoanguka Jumatano. Inasema ndege hiyo ilikuwa imeondoa kwenye uwanja wa ndege wa El Higuero kuelekea Orlando, Florida, muda fupi kabla ya kutaka kutua katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Las Americas katika mji mkuu wa Jamhuri ya Dominika kampuni hiyo haijatoa maelezo yote kuhusu ni kwa nini marubani walibatilisha safari ya ndege hiyo au sababu zinazowezekana za kupelekea ajali hiyo. Maelfu ya watu waliandamana katika mji mkuu wa New Zealand, Wellington siku ya Alhamisi leo kupinga masharti ya chanjo ya COVID-19 na kufungwa kwa shughuli, kwani nchi hiyo ilifikia hatua muhimu ya asilimia 90 ya watu wake kupata chanjo kamili. Waandamanaji hao, wengi wao wakiwa hawana barakoa, waliandamana katika wilaya ya kati ya biashara ya Wellington na kusanyika mbele ya jengo la bunge wanajulikana kama usalama uliimarishwa nje ya bunge, huku maeneo ya kuingia yakiwa yamefungwa na maeneo na maelfu ya polisi walitumwa. Chini ya shinikizo, waziri mkuu Jacinda Ardern alipunguza vizuizi vingi kabla ya likizo ya Krismasi, akiacha mkakati wake wa muda mrefu wa kuondoa virusi vya korona kwa mfumo mpya huku watu wakiwa na chanjo za hali ya juu. umeshapokea burudani hiyo fupi hapo imetufikisha wakati wa kuangalia gumzo katika barazani leo disemba 16 tumekuuliza umepokeaje uamuzi wa umoja wa mataifa kuorodhesha mziki wa rumba kwenye turathi za dunia basi lete maoni na simu mkononi tukushirikishe katika voa barazani leo disemba 16 tunakwenda kwa simu kwanza na simu ya kwanza ni hapa nchini kenya ambapo tunamshirikisha douglas karik yuko kule maeneo ya bungoma Hello. Halo Douglas, ujambo? Kijambo. H e, hii hey, ni sauti ya Amerika. Tunakushirikisha katika mada yetu ya barazani. Naona umeshiriki pale katika Facebook. Kwangu kibinafsi nimefurahia kwa sababu inawapa wasanii wetu hadhira ile kubwa wa, wanaweza jivunia kwamba wana mashabiki wengi na kuwapa motisha ya kufanya muziki kila kuchaa. Nilianza kusikiza nikiwa umri wa miaka kumi na tano. Uh, sasa hivi naendelea kusikiza, napenda vile vya kina Madilusi, kuna na huyu Kandabongo man kuna Falihipupa wale nawapenda na tu, ingawaja wanaongea muziki wao kwenye Kifaransa, lugha ya Kifaransa hivi, lakini napenda ule mtindo wao vinya, ni wataratibu sana za muziki pia <laughs> ziko sawa kule madoido, unanichangamsha, unanichangamsha hata kama sipati ile translation wakati wenyewe, lakini after sometimes nikiupata wanifurahisha tu. Haya, asante sana. <laughs> Hasha, hatua yake hapo ya moyoni kuhusu mziki wa rumba. Sasa tuelekee katika nchi ya Tanzania katika eneo la Kagera, tumpate Filbert Jonathan. Unasemaje kuhusu mziki wa rumba? Napenda kwa sababu mimi si ni ujumbe ile nanii, tunahitaji mziki ule kabisa. Ukiucheza nini na ule ujumbe wao, kwa kweli binafsi huwa wanaburudika kwa kweli. Mziki wa rumba, UNESCO ameutendea kwa sababu anasema hivi ni kwamba, huwa wanaimba uhalisia ujumbe wao kupitia muziki wao wa rumba, kwa kweli huwa unatusaidia kuburudika, kuelimika. Kwa kweli, UNESCO niwapongeze kwa kubeba na kuweka katika plasi zao huko hukoni. Kwa, kwa hiyo tuzidi kuwa pamoja, tuzidi kuipenda muziki ya rumba. Kwa hiyo ujumbe hupo Kenya na Tanzania pia wanafuatilia rumba sana. Salma, hatuwezi kufunga hii bila kutafuta Mkongo, wao ndio wenye rumba wenyewe. Tunaenda kwake Baluku Penezeti, ako kule Dorba, DRC ama wanasema ni daba, sijui wanakuitaje, lakini ndo hivyo. Huyu yuko kule maeneo yale ya Kongomani. Halo Paluku, safi safi. E, ni Paluku Benezeti Kaikomera. Ninatoka Kongo, DRC. Kuna sehemu inaitwa Durba. E, DRC, Durba. Aha, haya basi tuambie. Naona umesema hapo, hilo ni jambo la busara. Tunazungumzia kuhusu mziki wa rumba unawekwa katika turathi za dunia, yani unawekwa katika vitabu vya kumbukumbu, e, kama ilivyo huko Kongo tunazoea rumba kama vile Fally Ipupa naye Ferre Gola wanazoea kupiga rumba na na, hiyo jambo la, ku, la kukamilisha rumba katika dunia linaleta mwangaza ambao nasi Wakongomani tutajisikia vizuri, kwani tunazoea kupiga rumba. Ah, rumba ni mziki wa nyumbani, sio? Unawafurahisha wa Kongo. Na umesikiaje wewe kusikia umechukuliwa na Umoja wa Mataifa kutambuliwa? Nashukuru sana, naona kweli ni jambo la busara kwa uh, kukamilisha rumba yetu tuwazoea hiyo rumba, na napiga ya shukurani kabisa ziendee wale ambao wamekamilisha rumba kuwa muziki ambao tutaendelea kucha, kukumbuka naendelea kushukuru tena kwa wale wanamuziki wanamusica ambao wanaendelea kupika rumba, wajidi kuendelea mbele. Nawashukuru. Haya, karibu sana, tuwashukuru wote hawa waliochangia kwa njia ya simu. Lakini kuna ujumbe hapa na wana wengi pia wameandika kutoka huko Congo DRC kwenyewe. Kwa mfano, yuko Mwamba Matabishi kutoka Bukavu, anasema Kweli UNESCO imetenda haki, mziki huu wa rumba muda mrefu waliosahau mziki huu wa Kongo. Haya basi, na mwingine akiwa anajiita hapa Franco Kisanga asema yuko kule Isebania boda boda 2 in 1 Kenya, ni busara tosha kwa Umoja wa Mataifa kuamua kutendea haki mziki wa rumba, inapendeza sana. Nikisalia huko wa DRC Congo, katika eneo la Kasindi, yupo Ezekiel Katavu, anasema UNESCO imeonyesha umuhimu wa rumba ya Kongo. Eberhard hala huyu, akiwa naona ni kule mwenyeji wa Kongo kule, anasema yeye, rumba inapendwa kote ulimwenguni kwa maudhui na mila za Kiafrika. Kutoka Geita, Tanzania, nimsikize Bernard Samike, anasema mimi pekee nimefurahia sana kwa mziki huo wa rumba kwa kupata heshima kutoka umoja wa Mataifa na baada ya kupokea hayo yote kuhusu rumba, ni ile safari ya mziki, maanake safari haikamiliki. Nakumbuka leo ni TBT, tutapata mziki wa kale, yuko shanamana na dezodezo dezo dezo, hiyo nakuambia, kibao safi sana ni mziki ambao ni wa kizazi kilichokomaa, wanasema wenye hekima. Natumai basi mumeburudika vya kutosha. TBT thursday hii leo dezo dezo aisha kwenda chini hapo. Na sasa katika maswali mengine tuangazie, kama hauna kazi, kunaye mwalimu ambaye amefanya taaluma yake walimu lakini ukosefu wa kazi ya kudumu kwenda kufunza darasani ukawa ndio tatizo, na akageukia kilimo biashara ambacho ndiyo kipato chake kama anavyojieleza hapa. Mwalimu huyu B irin Njengo: siku yangu kuanza asubuhi mapema, nikishatayarisha mtoto wangu akienda wa shule, na hapo ndipo huwa naanza kazi yangu. Huwa sianzi na kazi ya nasari, naanza na kazi ya shambani, kwa sababu jua likiwaka sana kule huwa huwezi kufanya kazi, na kama vile unavyoona hapa kidogo kuna kivuli. Kwa hivyo, kazi ya nasari huwa ninafanya msri afternoon, na hapo ndio huwa eidha ninaweza kuwa ninanywesha zile nasaris ama ninaweka miche e, eh, siku yangu inaanza hivyo. Maisha yangu yamekuwa yameinuka, si kama vile nilikuwa nina haso mambo ya kusomesha, mambo ya nini, kwa sababu out of hii kazi yangu nimeweza kusomesha watoto wangu na nimeweza kujimudu kimaisha. Nikiwa hapa nasikia niko sawa, ni kama niko kwa pilol eh, huwa nasikia tu ni kama ninalipo kwa sababu sikosi mapeni eh, sikosi mapeni. Miche especially ya um, mstuni sina specific customers. Wale wa kawa, communities ambao wako around, huwa wanaweza kuja wakanunua miti kumi wakanunua sas, lakini pakitokea tenda kwa county government, huwa ninashikana nina, nina na yule mwenye amepewa tenda tunauza kwa county government. Minazi, minazi, wananchi wale wa kawaida wananunua na pia kama, umepata, kama tumepewa contract na watu wa hapa tunaweka tuna alafu tunapeana kwa, kwa jamii alafu wanatulipa wao. County government pia kuna wakati huwa wananunua minazi wanapatia wananchi. Imekuwa ni kazi kwangu throughout mimi niko pale. Kama huna vision kweli, hutapata ajira, lakini kama una vision katika maisha yako, ajira utaipata ukiwa na lengo fulani, na ajira si lazima uende kwa ofisi. In fact hata kama si kazi ya kuweka miche, kazi ya, ya, ya kilimo peke yake inakupatia ajira kwa sababu hata wale wanaokaa ofisini wakitoka ofisini watarudi nyumbani wakae chini waangalie watakula nini. Kwa hivyo wewe, kama ni mkulima, jitoe kama mkulima, na hiyo ni ajira tosha. Mimi sikuanza na pesa nyingi, na usiseme kwamba unangoja upate pesa nyingi ili uanze. Mimi nilianza na pesa kidogo sana, kama vile nilikuwa nimewaelezea kwamba mwaka wa kwanza niliweka miche mia tano peke yake ya minazi na nilipouza shilingi mia hizo ni elfu elfu hamsini. Kwa hivyo kutoka hapo sasa ndipo sasa nikawa ninapata pesa, ninaweka zingine, natumia zingine, na zile zingine naendeleza ile kazi yangu na ndio nikaweza kufika kiwango cha kwamba ninaweza kununua uh, kama elfu tano na nikaweka kwa nasa. Kwa hivyo huhitaji pesa nyingi ili kuanza. Anza na kile kidogo uko nacho, mbola tu, huwe na malengo. Jamaa la pishi la mchale namuona sasa amesogea sogea hapa kutuletea yavumao mitandaoni. Huyu ni Sande Shomari, hebu tujuze ni yapya anajiri huko. Asante uh, sana, sana Josphat Kioko na Salma Muhamed. Basi moja kwa moja nikiangalia na ujiri kwenye mitandao mbalimbali kuanzia kule Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko mambo ni mengi kweli kweli. lakini mojawapo ni kama mliosikia kwenye habari za dunia habari za mtayarishaji wa muziki maarufu wa Puerto Rico Jose Angel Hernandez au wengine Umita Flow la Movie, alikuwa miongoni mwa watu tisa aliofariki katika ajali ya ndege kibinafsi huko jamhuri ya Dominika. Hakuwa peke yake, aliyekuwemo pia ni mpenzi wake Debi Von Mari Jimenez Garcia na mtoto wao wa kiume Jaden Hernandez mwenye umri wa miaka minne. Pia waliwawa picha yao wa kwa pamoja e, inasambaa kwenye mitandao mbalimbali, yakionekana wa wako wote kama familia. Produsa Flo ametengeneza nyimbo kadhaa ikiwemo tebote akushirikisha uh, bad nani Nicki Jam na Uzuna wimbo mwingine ambao umetamba kwenye nyimbo za kilatini za Billboard kwa muda wa wiki kumi na nne baada ya kutolewa mwaka wa elfu mbili na kumi na nane na chini ya lebo yake basi rekodi Flo alisaini wasanii wake kadhaa akiwemo ni Garcia, Kaspa, majiko dozi na sound. Apumzike kwa amani na familia yake. Ni habari ya kusikitisha huko basi. Na kwingine tukiangalia kwingineko, ni habari za shirikisho la soka Afrika CAF kuthibitisha kwa ESPN kwamba ripoti zinazodaiwa kwamba shano hayo yameahirishwa kwenye mitandao ni za uongo. Inabidi kuangalia hii mitandao wakati mwingine. Habari zingine ziliibuka Jumatano kwamba chama cha vilabu vya Ulaya ECA kilituma barua kwa naibu katibu mkuu wa FIFA Disemba kumi kueleza kwamba wachezaji wa Ulaya hawawezi kuripoti kambini kwa ajili ya mashindano ya AFCON ambayo yanafanyika kama tunaofahamu, kila baada ya miaka miwili. Kwa hiyo, jamani, kipute kiko pale pale, watu wajiandae kujionea mtanange kombe la Afrika kule Camerun. Kwingineko basi, ni habari ya picha ya mchezaji wa mbio za magari. Huyu si mwingine, ni Deva Hamilton akiwa amepiga goti moja akipokea nishani ya heshima kutoka kwa Prince Charles, ikimaanisha sasa hataitwa tena jina lake kama kawaida, ila ataitwa Sir Lewis Hamilton baada ya kupewa heshima hiyo, Wells. Wa hiyo na mwanamfalme wa Wels kutokana na mafanikio yake makubwa kwenye mchezo huo wa mbio za magari. Sherehe zifanyika kule Windsor Castle. Heshima hii ya Sir anatolewa kwa watu muhimu na maarufu kutokana na mafanikio makubwa wanayokuwa wameyapata. Sandey Shomari hapo akiaga rasmi, naona bado ana eneji teletele. Disemba 16 ya karibia sikukuu eh? Sijasema kitu mimi, lakini katika swali la leo tumeliweka mtandaoni tangu alfajiri tumekuambia, Rais Samia aelezea nia ya kufungua ukurasa mpya wa maridhiano ya kisiasa. Je, ungependa kuona nini Eh, suke John huyu wa Geita Tanzania anamwona amekuja na kasi sana akisema yeye angependa kuona uhuru na demokrasia, upendo na amani vimetawala katika taifa la Tanzania. Jackson Chamwinji wa The Sound Media Dodoma Tanzania anasema Rais Samia Suluhu Hassan ameona mbali kwenye siasa. Ningependa kuona haki ikitendeka. Mike Boy naye anasema yeye yuko Kenya lakini anasema upendo, amani idumu. Ndovya Kasiki wa Butembo, Kivu kaskazini mashariki mwa Kongo anasema hivi, mimi ningependa kusikia CCM inaachia vyama vingine vya upinzani mwanya wa kuongoza Tanzania. Nadhani rais wa Tanzania anajitahidi sana kusaidia Watanzania, ni rais mzuri ukilinganisha na wetu wa Kongo. Anasema huyu David Johnson kg mengi anamlika hapa mama rais wa Tanzania anaye hapa. Nimpate mama mwenzake kwa jina la Maria Bura, anasema hao wahusika waache kutukana na kejeli, wafanye siasa ya amani na kutii sheria za nchi. Nimalizie na ujumbe wake Hosea Kangimba akiwa kule Bukoba, Tanzania, asema mimi ningependa kuona siasa za kistaarabu. Na anapozisubiri kuna ujumbe mwingine hapa unatoka kwa Luka Stefano Mikael ama Michael hajasema kwao, lakini laini yake ni fupi sana. Anasema hakuna kitu hapo, ni danganya toto tu. Haya, safari yetu ya TBT imefika ukingoni. Tunasema shukran sana kwa kuchangia na vilevile vile kushiriki nasi. Hadi wakati mwingine, kumbuka, Jumanne tutakuwa pamoja. Naitwa Salma Mohammed, mimi hapa ni Josuat Kioko, nasema kwa heri kutoka safari hii ya VOA Express. Nikiangalia nyuma na dirishani, abiria wetu wote wamekwisha shuka. Kwa heri.