Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA kutoka hapa Washington DC. Mimi ni Meri Mgawe. Leo ni Jumatatu, disemba 13 mwaka wa 2021. Nam, na mimi ni Sandey Shomari. Tayari imekusha ja tele kama pishi la mchele, na wakaribisha wachezaji wetu mnaotusikiliza hivi sasa kupitia redio za shirika Afrika Mashariki pamoja na Afrika ya Kati na kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili com. Mambo yako sawa kabisa? Nam barabara kabisa Sande, si vibaya kuwadokeza wasikilizaji wetu kwamba miongoni mwa yale tuliyoandalia hivi leo ni pamoja na tathmini ya hali ya elimu katika mkoa wa Mara nchini Tanzania, ambapo tunazungumza na mkuu wa mkoa huo Ali Salum Hapi. Anasema katika utafiti uliofanywa mwaka 2017 hadi 2021, wanafunzi laki tatu na 24 wameandikishwa shule, lakini watoto karibu elfu 30 ni watoro. Hiyo ni kazi kwelikweli, watu wanatoroka tena, kazi kubwa ya kufuatilia tamaduni hizo. Sande kweli. Haya, na moja kwa moja basi, bila kupoteza wakati, tuelekee kwanza kule Tanzania, tukianza taarifa kutoka kwa kijana Davis Dennis. Huyu amefungua ah, kampuni ya mbolea ya kustawisha mimea akitumia nywele za binadamu Maria. Sio mchezo haya mambo, hii si tu teknolojia lakini mi naona binafsi ni ubunifu wa hali ya juu. Ngoja ngoja Sande, nimefanya mahojiano naye mimi. Kwa kweli, nilishtushwa Davis Denis, utaalamu anaotumia yani. Alikuwa katika mafunzo tu ya kawaida shuleni, akibadilisha nyee, ambao mliofanya <laughs> mambo, mambo ya bioloji na fizikia na kemikia, basi akaangalia ule utaalamu, akawa katika saluni za shuleni pale, akaona kwamba watu wanakata nywele wanazitupa chini na nini. Pale pale akaibuka akasema, hapa mimi naweza kubadilisha, na nikafanya kitu, nikatengeneza mbolea kwa kutumia nywele za binadamu ipata changamoto lakini kwanza, tusikilize kidogo kuhusu mahojiano yake. Ezi yangu ya sayansi na ubunifu, nikagundua kwamba nywele zinaweza, nikaweza kuzitumia kutengeneza mbolea. Hivyo ndivyo ilivyoanza, na jinsi ambavyo nilivyovutiwa kutumia nywele hizi taka ambazo zina, zinaacha saluni baada ya kukata nywele zako na kuziacha, nimeona fursa yake. Unazifanya nini hasa unapozikusanya? Tunapita saluni uh, tunazikusanya au watu huwa wanatuletea kutoka saluni wao wenyewe. Uh, tunahakikisha uh, tuna kwamba nywele tu ambazo tunazitumia kutengeneza mbolea uh, au maarufu kama musta huko uh, Tanzania uh, inakuwa ina tu ni nywele asili kwa hiyo nywele ambazo za wanawake walizozipaka kemikali na zote zinaonekana, na huwa tunazitenga. Kwa nywele hizi, tunazichemsha kutumia magadi soda ambayo hayo yote pia tunapata kupitia kutoka kwenye mazingira. So baada ya hapo inakuwa kimiminika kabisa, na kinakuwa kina virutubisho ambavyo mmea unahitaji kwa ajili ya kukua. Kuambia tu kisayansi, nywele kati ya chochote ambacho tunachokijua chenye hai, uh, organic material, ina nywele, ina nitrogen content kubwa sana Asilimia kumi na sita ziko kwenye, ili, kwa hiyo David ni kama ka kiwanda fulani hivi ndio. Kwa hiyo sasa hivi tuna kiwanda ambacho tumeajiri mii, mwenyewe nimeweza kuajiri watu watatu wanafanya kazi uh, full time Aa, lakini kuna watu zaidi ya kumi na tano ambao kila wiki wanakuja kusaidia kazi hapa na pale kama part time, tuna community ya watu kama zaidi ya mia ambao kila mwezi wao wanaleta wana, wana nywele tunawalipa, tuna kutokana na ukusanyaji wao wa nywele wa, wa, wa, wa wanazotuletea. Sema nini kwa vijana kama wewe katika ulimwengu huu wa hivi sasa ambapo unasikia kelele nyingi ama sauti nyingi kwamba hakuna ajira? Mi nimeona fursa kubwa ambapo uh, ambayo iko kwenye taka taka, ni kitu ambacho watu wana, wana hawakizingatii, lakini kisa kubwa sana huku Tanzania. Uh, mimi mwenyewe tu nilikuwa sijajua, lakini watu wanapata wanapata fedha kutokana na taka za plastiki, taka za maboksi, makaratasi meupe, madaftari yote zote hizo zinanunuliwa. Sasa okay, nimeleta tena nywele Uh, watu saluni ziko nyingi, mi naambia tu kwamba waangalie fursa kwenye kwenye taka kama hizi tu, taka tu zako za nyumbani zimebaki za, za matunda zote hizo zinanunulia. David, una mpango wa kwenda katika mikoa mingine, labda kwenda kukusanya nywele sasa kwenye saluni nyingine mikoani, ili uweze kupanua wigo wako zaidi? Nina mpango wangu mwaka elfu mbili na ishirini na mbili ni kuzidi kuongeza rasilimali fedha kwa ajili ya kufungua viwanda viwili kwa mkoa wa Dar es Salaam na kwa mkoa wa Dodoma. Naangalia ni mikoa mikubwa ambayo inakua idadi ya watu like, ambapo nitapa, nitapata malighafi mali wanakwambia mei umetisha maana hii kitu si mchezo kabisa. Basi nafikiri tuendelee kufuatilia kwa karibu zaidi eh, katika siku za usoni kuweza kufahamu mwendelezo wa kiwanda hiki cha kutengeneza mbolea kwa kutumia nywele za binadamu. Si uchawi, lakini wasomi wanakuambia wanadamu wema. Nawema alianza <laughs> mambo ya kukusanya nywele za binadamu, wakamzusha, oh, huyu mwanga huyu hivi, huyu hivi, nywele tena Unajua barabara kabisa, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na katika ripoti nyingine tugeukie taarifa kutoka kwa mkuu wa mkoa wa Mara nchini Tanzania, Ali Salum Hapi, ambaye anasema tathmini iliyofanyika nchini Tanzania kwa mwaka 2017 hadi 2021, wanafunzi laki 224 wameandikishwa shule na elfu 30 wametumbukia katika utoro na shughuli nyingine kama ufugaji, kilimo na ndoa za utotoni yapi basi unayofanya kama serikali kwa ajili ya kukabiliana na mambo haya, hebu tusikilize. Sababu ni nyingi. Moja inaonekana dhahiri ni utoro, utoro unaosababishwa na baadhi ya wazazi kutokutilia maanani na kutambua umuhimu wa elimu kwa watoto katika mkoa wetu wa Mara. La pili, je, mila potofu pia ambazo tunaamini e, baadhi ya kaya zinawaozesha zina watoto wa kike bado wakiwa wanafunzi bado wakiwa wadogo kwa siri, lakini na shughuli za kiuchumi, shughuli za uchungaji wa mifugo, shughuli za e, kwenye machimbo ya madini na biashara ndogo ndogo ambazo watoto wana- wanatoka katika mfumo rasmi wa elimu na, na wanakwenda katika maeneo kama hayo. Kwa hiyo baada ya kuona tatizo hili ni kubwa, ndio e, tulijikita sasa kufanya tathmini kuangalia takwimu za miaka mitano iliyopita, na sasa tumejipanga vizuri kuhakikisha ya kwamba tunaipunguza hali hiyo, kama sio kuiondosha kabisa. Hata hivyo, wanasema serikali imeweka mkakati kuhakikisha wanafunzi wanarejea ama kubaki shuleni. tume tumetoa e, semina na maelekezo kwa watu wanaohusika na kusimamia sekta ya elimu wakiwemo walimu pamoja na maafisa ya elimu kufanya ufuatiliaji wa mara kwa mara. Ta, tutakufahamu kwa mapema e, mwenendo wa mahudhurio ya wanafunzi katika shule zetu lakini la pili, pale tunapokuwa tunabaini kuna wanafunzi ambao wana e, mienendo ya ku, kutokuhudhuria masomo, basi tumeelekeza kwamba kamati za shule e, pamoja na bodi za shule kuchukua hatua za kuwatafuta wazazi, kuwaita wazazi wa watoto husika na kupata ku, ku, kujua kwa nini watoto wao e, hawajafika shuleni, hawajahudhuria shuleni lakini e, ni ni kinyume cha sheria. Katika sheria zetu za nchi, kwa namna yeyote ile kumfanya mtoto asihudhurie masomo, ima kwa kumfanyisha kazi za kiuchumi, ama kwa kumwozesha mtoto wa, wa, wa kike akiwa bado mwanafunzi. Kwa hiyo pale ambapo tunagundua kuna kuna changamoto zinazofanana na uvunjaji wa sheria, tumeelekeza maafisa wetu kusita kuchukua hatua stahiki kwa wazazi ambao watakuwa kwa sababu moja ama nyingine wamewanyima watoto haki ya kuhudhuria shuleni. Nam basi, ni mkuu wa mkoa wa Mara huyo Ali Hapi, akizungumza na VOA Express moja kwa moja kutoka kule mkoani Mara Tanzania. Nam basi kwa msikilizaji, msikilizaji unajiunga nasi hivi sasa, unasikiliza matangazo ya VOA Express kupitia redio zetu shirika. Huko nchini Kenya ni Sauti ya Mwananchi Radio eneo la Nakuru, Mwanedu Radio ya Voi, Sasa Redio ya kule Bungoma, na huko nchini Tanzania ni Dodoma FM ya Dodoma makao makuu, Nuru FM kule Iringa, KFM ya Songea, Hits FM Zanzibar kwenye visiwa kule, bila kusahau Voice of Korogwe kule Tanga, waja leo warudi leo na kule DRC Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Radio rna huko Baraka, Radio Manyema namber 1 ya Kindu, Radio rakum ya Bunagana, Radio Malaika, Radio Dynamic, hizi ziko kule pande za Lubumbashi na Live hd radio, Kalowezi radio, Baraka ya kule Baraka. Na pia msikilizaji, usahau voaswahili.com. Sasa basi, tupate habari za dunia zilizotumwa naye Mkamiti Kibayasi. Kenya inasema itazuia harakati zozote za upelekaji jeshi au kidiplomasia kupitia eneo lake baada ya kuhamishwa kwa muda kwa wafanyakazi wa kigeni kutoka Ethiopia kwa sababu za usalama, kulingana na gazeti la Daily Nation. Katika taarifa kwa balozi za kigeni na ofisi za mashirika ya kimataifa zilizoko Nairobi Wizara ya Mambo ya Nje ilisema itaruhusu upitishaji wowote wa, wa wafanyakazi au vifaa kutoka nchi ya tatu kupitia Kenya lakini kama tu wanakidhi vigezo pamoja na idhini za awali. Maelezo hayo yanayojulikana kama maelezo ya maneno katika misingi ya kidiplomasia. Hayahitaji Ethiopia kwa jina lakini inasema matukio ya hivi karibuni katika eneo hilo yanaweza kuzilazimisha baadhi ya nchi za kigeni kuhamishia jeshi na wafanyakazi wa kidiplomasia kwenda Kenya na lazima itifaki ifuatwe katika kufanya hivyo. Eneo la magharibi mwa Marekani linajiandaa tena na dhoruba kubwa la majira ya baridi inayotarajiwa kupiga leo Jumatatu na kusababisha shida ya usafiri, tishio la mafuriko kwenye eneo na ahueni ya kutokea joto lisilo la kawaida. Mvua nyepesi na theluji ilinyesha kaskazini mwa California siku ya Jumapili na kuwapa wakazi ladha ya kile kinachotarajiwa kuja. Dhoruba ya siku kadhaa inaweza kudondosha zaidi ya futi 8, mita 2.4 za theluji kwenye maeneo ya juu zaidi, na kunyesha sehemu nyingine za Kalifornia wakati hali ya hewa inapoelekea kusini na mashariki, kabla ya kuondoka katikati ya wiki. Hili ni tukio lililoenea sana, alisema mtaalamu wa hali ya hewa kitaifa Ana Wallace huko Sacramento. Maeneo mengi ya California, ikiwa sio yote, yatashuhudia aina fulani ya mvua pamoja na theluji. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa mwenye umri wa miaka 69 alipimwa na kugundulika ana COVID 19 siku ya Jumapili, ingawa anaonyesha dalili ndogo tu za ugonjwa huo, ofisi ya rais ilisema. Rais alianza kujisikia vibaya baada ya kuondoka kwenye sala ya kumbukumbu ya kitaifa kutoa heshima kwa naibu rais wa zamani FW de Clark mjini Cape Town mapema jana. Taarifa hiyo iliongeza, katika sala ya kumbukumbu Ramafosa, akiwa amevaa barakoa, alizungumza kwa heshima kwa kiongozi wa mwisho wa serikali ya wazungu wachache nchini Afrika Kusini ambaye alisaidia kumaliza ubaguzi wa rangi. Rais ambaye amepata chanjo kamili ya COVID-19 amejiweka katika karantini hivi sasa huko cape Town, na amekabidhi majukumu yote kwa naibu rais David Mabuza, ofisi ya rais iliongeza. Russia imegundua aina mpya ya kirusi cha COVID-19 cha Omicron kwa watu 16 ambao walirejea kutoka Afrika Kusini. Shirika la habari la Interfax lilimnukuu naibu waziri mkuu Tatiana Golikova akisema leo Jumatatu, Rasia iliripoti kesi zake mbili za kwanza za omicron hapo Disemba 6. Haijafahamika mara moja ikiwa kesi 16 zilizotangazwa leo Jumatatu zilijumuisha kesi mbili zilizoripotiwa mwanzoni mwa mwezi huu <mucho> matangazo ya VOA Express yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 10:30 jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa 9:30 anusu alasiri kule Afrika ya Kati, tunasikia pia kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Lakini tukiwa tunaendelea mbele kwenye meza ya barazani hivi leo, hmm, tunazungumzia nini nini hasa kinachochangia wanandoa kuwa na mahusiano na wapenzi wengine nje ya ndoa? Kasheshe kweli kweli, yo Maria. Tunaanza na maoni kwa njia ya simu halafu tutasoma yale majibu yaliyopo kwenye Facebook. Tuanze na hawa kwa njia ya simu. Manzi niko maeneo ya Kongoa mupaka a nchini Kenya. Uh, kuchangia manda, mi naona kuwa anazana kiua chenye ua kinachangia hiyo mapenzi ya nje ama kwenda nje ya ndoa ama na hiyo anaitanga mpango ya kando Most of times, utapata ni ule kukosa uaminivu. Utakuwa na mtu ukamtunza namna gani namna gani, lakini kutokuwa na uaminivu ndo jambo kubwa kabisa yenye inachangia kutokuwa ni kwenda nje ya ndoa, ama kuwa na ile mapenzi ya nje ya ndoa, ama kutokuwa mwaminivu katika ndoa so... kitu ingine ni tamaa tamaa waweza pata huyu, ni mtu ni kweli, unampa kila kitu anaridhika, lakini bado ako na ile tamaa, na hiyo ndo sana sana inachangia sana katika katika jamii kutokuwa na ule uaminifu. Tamaa unawezaona kuwa una tamani tu pale nje kupata vitu ndogondogo kwako, unapata kila kitu, lakini tamaa tu itakufanya tu unaenda nje. Sasa hii ni kwa wanawake. Sasa ikiwa wanawake wanafanya hivyo, pia wanalaumiwa wanaume wengi, kwamba unakuta anapokufa wanaibuka wanawake chungu mzima na watoto. Je, huko nako ni vipi kwa upande wa wanaume? Wanaume, unajua wanaume, mwanaume anatendanga sana amani, lakini unaona, ukikoza amani pale katika nyumba yako, o kama mwanaume utaenda kutafuta amani nje mahali na hiyo amani nje ni kuenda kutafuta mpenzi wa kando maji mwenye atakutunza vizuri, ama mwenye tu atakumfanya uwe comfortable in your life. Na ndo hapo unapatanga mwanaume anakaa, anachaenda nje, kwa hiyo njia aende apate amani nje, atulie kwake, huwa anarudi tu kuja kutulia kulala juu. Kama anaenda nje, anapata kama chakula vizuri, anatoa vizuri, anatunza, definitely huyu mwanaume ataenda nje. Ni kwa jina naitwa msanii Rugema kutoka pande za Mayumbi Mriba Kagera, Tanzania. Mimi naona tatizo kubwa sana ni tamaa. Kwa mfano, mwanamke anatamani mwanaume mwenye hela, ina mwanamke, zile kazi ambazo anapaswa kufanya ndani ya nyumba futa, kila kitu kinafanywa na mfanya kazi. Kwa mfano, kutandika kitanda, kumpa mwanaume chakula kumpelekea maji ya kuoga bafuni, kumfulia nguo. Kwa hiyo unakuta kila kitu mfanyakazi ndo anafanya, unakuta na mwanamke anakuwa na tamaa ya kuchivuka nje ya ndoa yake, ndo maoni yangu. Asante sana kwa maoni yenu wasikilizaji, kwa njia ya simu. Basi moja kwa moja mimi tuangalie kwenye upande wa Facebook pale, walioandika maoni yao kwenye Facebook, maoni nayo ni mengi kweli kweli, kwelikweli nakwambia, utitiri baria, sio mchezo, twende kazi. Haya, naona Idi Migeto Junior akiwa ujui Tabora, Tanzania, anasema sababu ziko nyingi. Baadhi anasema ni thamani ya upendo kupungua, kutokuwa na maelewano mazuri ndani ya ndoa. Ali Malingumu kutoka Tanzania katika eneo la Shinyanga anasema kwamba hii ni tabia tu inaweza kuepukika. Haya, mwingine huyu anaitwa Alexis Kristiani akiwa Muleba, anasema huenda hawazalishani kwenye mahusiano yao au pengine hawapendani vya kutosha kwenye ndoa zao, ndio maana wakimbilia nje. Kijana mpole kutoka Tanzania anasema yeye anaona kwamba hii ni tamaa tu zinawasumbua wanandoa na kujihusisha na mapenzi nje ya ndoa. Haya, Miraji mwana wa Kipinda akiwa Tanzania anasema nikiwa huku Morogoro, sababu ni nyingi sana lakini anasema anasema mojawapo ni migogoro ndani ya ndoa ambazo zinapatikana katika maeneo mbalimbali. Mtu pesa Mwanambuke anasema kwamba yeye anatokea Katavi kule Tanzania, anasema tatizo ni tamaa ya kimapenzi ndio sababu kubwa inayopelekea watu kuchepuka. Haya basi, mambo ya kuchepuka bali ameshawasikia watu wanapiga kelele kwelikweli, lakini Mengi yamezungumzwa kwenye Facebook, lakini basi tuangalie na kuongelea kwa mambo yanavyoendelea kwenda kwa sababu mimi nakwambia express bila muziki hujasukuma gurudumu la sambamba na muziki. Ehe, bila shaka basi tutapata kibao cha muziki kutoka kwa muziki mmoja chali kutoka kule nchini Kenya anaitwa Nadia Mokami, mwanamuziki huyu ana wimbo wake Mary ambao unatamba, unatamba, unaitwa Radio Love. Unajua jina langu la katikati ni Nadia lakini. Oh, no. Ndiyo hivyo ndo maanake siku moja nitakuwa mwanamuziki engi aeunwa neaaoo mimi nakwambia Jumamosi hii iliyopita, yule dada alikuwa anashirikiana na yule mwanamuziki wa Tanzania Bizuchu, walikuwa kwenye tamasha Bizuchu, mtoto wa DJ Kopa na anavutia naye yule, anakuja juu sana, kazi yao nzuri, wanavutia, mambo yao yako mzuri, tupate kibao. Msikilizaji ni kibao chake huyo Nadia Mukami Radio Lava ikalisha taratibu akitoweka kwenye VOA Express. Mambo ni mazuri kweli kweli, msikilizaji, basi naona kwamba napo muda hapo, endelea kukimbia, lakini bado kuna mengi ya kufahamisha hivi sasa. Basi moja kwa moja tungane na mwenzangu mkamiti Kibayasi, yuko standby, anasema na vitu vizito kweli kweli. Maria, leo kwenye yale mambo yavumayo mitandaoni <pillars> tumpishe. Sawa so, Shukrani sana Mery Mgawe na sande Shomari. Kile kinachozungumziwa kwenye mitandao ya kijamii ya Instagram, Twitter na hata Facebook ni pamoja na siasa zinazoendelea Tanzania, ambapo Hamfrey Polepole ambaye ni mbunge wa kuteuliwa ameibua shutuma zinazoashiria mvutano ndani ya chama tawala CCM nchini humo na kwamba anatarajiwa kuhojiwa na mamlaka ya mawasiliano Tanzania, TCRA. Hatua hii inafuatia Polepole pole kutumia chaneli yake ya YouTube. Katika kipindi kinachoenda kwa jina la Shule na Uongozi, kwa kuelezea mtazamo pamoja na fikra zake kupinga masuala kadhaa yanayoonekana kwamba yanaenda tofauti na msimamo wa CCM na serikali. Hali kadhalika, kwenye mitandao kuna mashindano ya kumpata mrembo wa taji la Miss Universe 2021 yaliyofanyika katika mji wa Eilat huko Israel, na kwamba Miss India Harnaz Sandhu ndiye amebeba taji hilo la Miss Universe mwaka huu lakini pia Miss Africa Kusini Lalela Mswane amekuwa akitanda kwenye mitandao ya kijamii ambaye alishiriki mashindano hayo amewakilisha vyema bara la Afrika kwa angalau kufika kwenye kilele cha tatu bora. Ndio masuala hayo yanayozungumziwa kwenye Twitter kuhusiana na Miss Afrika Kusini 2021 Lalela Mswane. Hali kadhalika mitandao ya Facebook na Twitter inaelezea hali mbaya ya hewa iliyosababisha vifo na kutokea kwa mafuriko katika baadhi ya majimbo nchini Marekani. Picha mbalimbali ikiwemo nyumba zilivyoharibiwa kutokana na kimbunga kilichoanza Ijumaa zinaonekana kwenye mitandao hii. Pia kuna picha za sherehe za Jamhuri Dei nchini Kenya, ikiwemo picha ya Rais Uhuru Kenyatta na maelezo mafupi yanayosomeka, gharama ya umeme awamu ya kwanza itapungua asilimia kumi na tano kabla ya sikukuu ya Christmas. Ni hayo ambayo nimekukusanyia hivi sasa katika meza yayavumayo mitandaoni na VOA Express. Narudi kwako Sande Shomari na Meri mgawe. Asante sana mkamiti kibayasi kuangusha vitu vizito kweli kweli, kutoka kwa la uviria yanayovuma na kujiri kwenye mitandao mbalimbali. Basi msikilizaji, endelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Muda unakimbia, tuangalie basi lakini tubilia kidoushu tuangalie mambo ambayo tumeweka kwenye mtandao wetu wa Facebook kwenye lile swali la leo. Katika swali hili tunasema kwamba siku 16 za kupinga manyanyasa ya kijinsia zimekamilika ulimwenguni. Je, unaona mabadiliko yoyote? kwako Meli, wanasemaje? Na siku hizi kumi na sita, sande, nakuambia ilikuwa ni maeneo mengi kweli. Uhamasisho ulikuwa unatolewa, mitandao ya kijamii, redio, kila mali. Siku kumi na sita DRC walishika kasi, Kenya, Tanzania, katika eneo letu lote la Afrika Mashariki, kila mmoja uh, wengi sana walitoa maoni yao, lakini uh, ilipata uh, umaarufu katika siku hizi kumi na sita zimekamilika. Na sasa tusikie watu wanasema nini. Paluku Benezeti kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anasema pamoja na siku hizo uh, uh, kumi na sita siku Uh, nyaso bado yanazidi hasa kwa upande wa wanawake. Haya, naye Clementi Felician anasema uh, kwa upande wake viongozi nao wanachangia, kwa sababu viongozi hawa baadhi wanapenda sana rushwa ya ngono ili wawasaidie watu ajiria wa hivifaa vimezidi mno. Serikali ichukue hatua, hata kama siku 16 zimepita. nam na kwa upande wangu basi sande. Na kamata ujumbe wake si mwingine, ni Celestina vita vita, yeye yeah. anatokea kule Goma, mashariki mwa DRC. Anasema kwa kweli hamna chochote kilichopatikana. Sisi wanaume tunanyanyasika na wanawake, lakini dunia ya leo imejihusisha sana na wanawake tu. Sawasawa kabisa Mery, basi ni siku ambayo tunakamilisha matangazo yetu ya Express toka mjini Washington DC. Anavyo wenzangu wote wanafanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Aida Bin Isa hapa studio. Mimi ni Sunday Shumari, nimeshirikiana na mwenzangu Mery Mgawe, sote kwa pamoja tunawatakia ni wote siku njema.