Mambo vipi? Alasiri njema popote pale ulipo, ukitegea idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hii ni safari ya VOA Express, karibu. Mimi ni Collins Liberty Adede o limetatiza sana na kuleta mazungumzo mengi sana katika mitandao ya kijamii. Lakini katika taarifa zingine ambazo tumekuandalia ni kwamba rais wa Marekani Joe Biden amepata fursa ya kuzungumza na mwenzake wa China Xi Jinping. Usiende mbali, maanake tuna mengi hayo tumekuandalia, tukiunganisha pamoja na mziki, burudani mzuri sana katika Express ya leo. Taarifa yetu kuu inasema kwamba milipuko miwili imetokea leo mjini Kampala, Uganda na kuua watu sita na kujeruhi wengine thelathini na tatu. Taarifa kutoka idara ya polisi Uganda inadokeza kuwa kati ya watu sita waliokufa, watatu ni washambulizi wa, wa kujitolea mohanga waliotekeleza shambulizi hilo. Waliojeruhiwa wamelazwa katika hospitali ya Mulago, kadhaa wakiwa na majeraha mabaya. Mwenzetu Patrick Ndwimana amezungumza na mwanahabari pia mwanaharakati Akol Amazima kupata mengi zaidi. Karibu Patrick. Leo asubuhi hapa jijini Kampala kumetokea milipuko miwili ya bomu. Mlipuko wa kwanza katika kituo cha kati cha polisi siti Kampala uh, muda wa tatu na nne. Alafu mlipuko mwingine katika mtaa wa bunge, yaani eneo mita kama tano, uh, karibu na bunge la jamhuri ya Uganda. Wengi wamejeruhiwa baadhi wamefariki na kweli magari yamechomwa. Na kitendo hicho kwa kweli kimesitisha mambo mengi kiasi kwamba magari yao daladala ambazo zilikuwa zinaleta abiria mjini walisimamishwa na kuwaomba wengine kwamba awasingie mjini ili kutoa nafasi kwa vyombo vya usalama kuhakikisha kwamba uh, wanafanya upelelezi tosha. Unaposema kwamba baadhi wamefariki, wengine wamejeruhiwa, kuna idadi kamili ambayo imetolewa na vyombo vya usalama. Huenda uh, idadi kuongezeka, lakini kinachojulikana kwa sasa ni kwamba ni wawili na wengi wamejeruhiwa na kukimbizwa hospitalini. Na si shambulizi la kwanza hili? Je, uh, ye vyombo vya usalama au serikali imekushaeleza kujua ni akina nani ambao wanatekeleza mashambulizi hayo ya kigaidi? So, so, so, kwa sasa tunaona kwamba vyombo vya usalama vinaendelea hasa kuwapa raia mafunzo au kuwapa, niseme kwamba, vidokezo vya jinsi waweza kujisaidia wa, wanapokumbana na hali kama hiyo kuna nchi mojawapo nchi za magharibi zilitoa onyo kwa raia wake ambao wanaishi Kampala ikiwa jitahadhari au waondoke nchini kwa sababu walikuwa wametabiri huenda kukatokea visa vya ugaidi. Na visa hizo zimekuwepo kwa miezi hii miwili. Tunaona kwamba kumekuwa kisa cha Komamboga, hapo kilikuwa katika baa moja watu watatu walifariki pale na wengine kujeruhiwa. Kisa kilitokea kule na Kasese, ambapo watoto pia walipigwa na bomu. Kisa kikatokea Kasese ambapo watu walikuwa mazishini, nao pia kukatokea mlipuko wa bomu. Ni Akol Amazima akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka jijini Kampala, Uganda. Wa wale waliopotezwa wapendwa, tunawapa pole na pia waliojeruhiwa, tunawatakia afueni haraka. Tukienda kwingineko ni kwamba rais wa Marekani Joe Biden na mwenzake wa China Xi Jinping wamekutana kwa mara ya kwanza kwa njia ya mtandao jana Jumaatatu tangu Biden aingie madarakani na kuzungumzia namna ya kurudisha uhusiano mzuri kati ya nchi hizo mbili. White House ilisema mapema leo kwamba Biden alipongeza fursa ya kuzungumza kwa uwazi na moja kwa moja kuhusu masuala tete yanayohusiana na, na haki za binadamu, ushindani wa kiuchumi kati ya zao mbili na hali ya baadaye ya Taiwan. Mkamiti a Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Biden na Xi walizungumza hadharani kuhusu umuhimu wa serikali zao kuwa zenye uwazi na uaminifu kwa kila mmoja. Wakati Marekani na China zikishikilia viti vya kudumu katika baraza la usalama la Umoja wa Mataifa na hadhi yao kama nchi mbili zenye uchumi mkubwa duniani, Biden alisisitiza juu ya umuhimu wa serikali zao kuwa wawazi na kuaminiana. Kwa upande wangu, inaonekana tunahitaji kujenga misingi ya kutumia busara, kuwa wazi na waaminifu pale ambapo hatukubaliani na kufanya kazi pamoja mahala ambapo maslahi yetu yanaingiliana, hasa kuhusu masuala muhimu ya dunia kama vile mabadiliko ya hali ya hewa. Hakuna kati ya haya ambayo yanapendelea mojawapo ya nchi zetu, kile tunachofanya kwa kila mmoja wetu, lakini ni jukumu la uongozi wa dunia, na wewe ni kiongozi mkubwa wa dunia, vivyo hivyo kwa upande wa Marekani. She alisema uhusiano thabiti unahitajika kwa ajili ya kuendeleza maendeleo ya nchi zetu mbili na kulinda mazingira ya kimataifa yenye amani na utulivu ikiwa ni pamoja na kupata majibu madhubuti kwa changamoto zinazokabili dunia kama vile mabadiliko ya hali ya hewa ambayo umeelezea na janga la COVID-19. Tungmei, China na Marekani zinapaswa kuheshimiana, kuishi pamoja kwa amani na kuendeleza ushirikiano wenye faida kwa pande mbili. Niko tayari kufanya kazi na Mheshimiwa Rais ili kuweza kuwa na maridhiano na kuchukua hatua madhubuti za kusonga mbele uhusiano wa China na Marekani katika mwelekeo chanya. Kufanya hivyo kutaendeleza maslahi ya mataifa haya mawili na kukidhi matarajio ya jumuiya ya kimataifa. White House ilisema mkutano huo ulijumuisha mazungumzo ya haki za binadamu huko Xinjiang nchini China, Tibet na Hong Kong na pia walizungumzia uhuru wa usafiri wa meli na umuhimu wa kulinda wafanyakazi na wafanyabiashara wa Marekani dhidi ya tabia za kibiashara na kiuchumi zisizo za haki zinazofanywa na China. Taarifa ya White House pia ilisema kuhusu Taiwan, Biden alisisitiza kwamba Marekani inaendelea kuheshimu sera ya China moja, lakini pia alisema Marekani inapinga vikali juhudi za uamuzi wa kipekee kuchukuliwa na upande mmoja za kubadilisha hali iliyopo au kudhoofisha amani na utulivu kote kwenye eneo la Taiwan Strait. Tunawapa pole sana wenzetu kule kutoka Uganda. Kumbuka taarifa hizi zinaendelea kuchipuka, tukipata kujua wale majeruhi wanaendeleaje kule hospitali, vilevile na kupata taarifa kuu ya rais wa nchi bado pia tunaisubiria. Unaendelea kusafiri na VOA Express, unaweza kufuatilia matangazo yetu kwa redio ya shirika Afrika Mashariki ama kuingia kwenye ukurasa wa VOA Swahili kwenye Facebook ama www.voaswahili.com. Sasa tumwalike Sunday Shumari atupashe habari za dunia milipuko miwili imetikisa mji mkuu wa Uganda, Kampala, hii leo Jumanne, na kusababisha vifo vya watu sita na karibu 30 kujeruhiwa katika kile polisi ilichokitaja kwani shambulizi ya kigaidi mjini humo ikiwa ni milipuko ya hivi karibuni zaidi katika mfululizo wa milipuko iliyolenga nchi hiyo. Mkuu wa polisi wa Uganda anasema milipuko hiyo ilitokea katika mtaa wa biashara katikati ya, kati kati ya Kampala, karibu na kituo kikuu cha polisi na eneo la majengo ya Bunge. Alisema, tunatoweza kusema ilikuwa shambulio, lakini naye anahusika, ni suala ambalo bado linachunguzwa, msaidizi wa inspekta mkuu wa polisi wa Uganda Edward Ochom aliambia AFP. Msemaji wa wizara ya afya Ainebiona Emmanuel alisema kwenye Twitter kwamba hospitali ya Mulago ya Kampala inahudumia watu 24, wanne wakiwa katika hali mbaya Kitendo hicho cha kigaidi na cha uoga wa hudumu wetu wa afya wanaofanya kazi siku kucha kuokoa maisha ya waliojeruhiwa, aliongeza. Mlipuko uliotokea karibu na kituo cha polisi ulivunja vioo, huku ile iliyo karibu na lango la bonge ulipelekea magari yaliyokuwa yameegeshwa karibu na eneo hilo kulipuka na kuteketea kwa moto, Ochom alisema. Kenya imewezesha msako kwa nchi nzima baada ya wafungwa watatu hatari kutoroka katika gereza lenye ulinzi mkali, huku maafisa wa usalama wakiahidi kuwaadhibu adhibu waliohusika na kutoroka huko. Waziri wa ombe ndani Fred Matiangi alisema uchunguzi wa awali bado unaendelea, lakini walinzi saba katika gereza la Kamiti ulinzi wa hali ya juu na ulinzi wa hali ya juu wa wamekamatwa kuhusiana na uvunjaji wa gereza hilo jijini katika viunga vya jiji la Nairobi. Hakuna maelezo ambayo yametolewa kuhusu jinsi Mohamed Ali Abikar, Joseph Juma Odhiambo na Musharafu Abdalla Akulunga walifanikiwa kutoroka gereza hilo lenye ulinzi mkali siku ya Jumatatu. Wote watatu wameshtakiwa kwa makosa yanayohusiana na ugaidi, na mmoja, Abikar, alikuwa akitumikia miaka 41 kwa kuhusika katika shambulizi lililosababisha vifo vya watu 148. Matiang'i alisema maeneo ya kutokea katika mpaka mipaka ya nchi hiyo yamewekwa katika hali ya tahadhari, kwa hofu kwamba watatu hao wanaweza kujaribu kutoroka Kenya bila kukamatwa. Ikulu ya Marekani ilisema Jumanne mapema kwamba rais wa Marekani Joe Biden alikaribisha fursa ya kuzungumza kwa uwazi na moja kwa moja wa mwenzake wa China Xi Jinping kuhusu masuala ya haki za binadamu, ushindani wa kiuchumi na Taiwan katika mkutano wao wa kwanza wa ana kwa ana kupitia mtandao tangu Biden achukue madaraka. Rais Biden alisisitiza kwamba Marekani itaendelea kutetea maslahi na maadili yake pamoja na washirika na kuhakikisha sheria ya karne 21 kuendeleza mfumo wa kimataifa ambao ni uhuru, wazi na uhaki. White House ilisema kwenye taarifa yake alitolewa baada tu ya saa sita usiku kwa mkia Jumanne kufuatia kumalizika kwa mkutano wao mtandaoni wa zaidi ya saa tatu. Mahakama ya juu nchini Thailand wiki iliopita, ilitoa uamuzi kwamba wanaharakati watatu waliokuwa mstari wa mbele wa vuguvugu vugu linaloongozwa na vijana kutaka kutawala mamlaka na utajiri wa ufalme wa nchi hiyo wamekiuka katiba. unaendelea kusafiri na VOA Express, safari ya burudani habari na mazungumzo kamili ndani ya sauti ya Amerika. Sasa tumepokea kibao kifupi hicho tukitokia Nigeria, tunaelekea katika kitengo chetu cha barazani, na hii leo katika barazani tunakuuliza, hivi, umepokeaje uamuzi wa mahakama ya Mombasa kuwakuta na hatia maafisa wa polisi kwa mauaji ya raia wa Uingereza? Maoni yako tunayapokea kupitia ujumbe mfupi lakini, awali tunakwenda kwa simu, na swali lenyewe tumelirusha pale katika FB swahili page. Yetu ni VOA swahili pale, tembelea utatukuta pale. Tunaenda wapi? E, tunaanzia Mombasa Kenya, tunampata David Madhara, anasema iko tayari kutupatia mchango wake. David, maoni yako ni gani? Judiciali hapo ilizembea, ama katika uchunguzi kuna uzembezi mwingi? Walizembea katika utafiti wao na pia naona ni kama judicial iliona il jambo hilo likiwa ndogo uo, kwa hiyo haipi haii kufanyika vile ilikuwa inafaa kufanyika kuna kazi zaidi ilingefaa ifanye kuliko vile ilivyofanyika lakini sasa maafisa wa polisi wamepatikana na hatia na sasa wanaadhibiwa, hauoni kwamba ni hatua bora kwa idara ya mahakama? Mm, pia nao polisi wangefanya wa uchunguzi wao zaidi, ama wangeleta uchu, wangefanya wa uchunguzi ambao ungeweza kl vyema kuliko vile walivyofanya. Tukushukuru sana kwa mchango wako wa eh, barazani. Ah, haya basi, tumetoka mombasani sasa tunaruka kule maeneo ya DRC. Uh, tumpate Richard Kambale akiwa kule maeneo ya Beni. Ni haki wa, wa, kufuatilia wale ambao wamefanya maovu kwangu, mii ona, ni haki, ila sidhani kwamba wa, wa, watafatilia kwa kweli, watafatilia kwa kweli, ni haki ila ni bora wao wakazuia kuliko kufuatilia, kwa sababu kufuatilia kile ambacho kitendo kimetendeka, wale ambao wamepoteza mwenzi mw... wao, mtu amepoteza mtoto wake, kisha wanafatilia haya maafa. Kwa nini hakushikwa kabla nafanye? Na sijui kwamba wanaweza wakafatilia mahakama yakafatilia kwa sababu ni Mwingereza, lakini kwa wale wa Kenya ambao wamewawa haki hiyo hiyo inatendeka. Ni bora hiyo hiyo hiyo haki itendeke kwa wale wa, wale ambao wanaua Wakenya. Sio vema kufuatilia, kwa sababu ni raia ametoka nje ya kigeni, ametoka uzunguni hiyo ndio wanafatilia, lakini huyo mtoto wa naisha, siy, na wao mambo yanaisha tu na utajia na hata nashaule yule ambaye am, amefanya jambo kama hili nadhani kuna wa, Wakenya pia wanao wanaowawa na polisi. Tulikuwa tukishuhudia watu na polisi kwa sababu walikiuka hiyo nani ya ya covid walikuwa wakiwawa wamefatiliwa wamefasiriwa, ni bora wote haya sawasawa. <laughs> tukushukuru sana eh, Richard Kambale kwa mchango wako, asante shukrani, ae ni tukio la miaka tisa iliyopita ambapo raia huyu wa Uingereza alikamatwa yani, eh, pwani ya Kenya, na akiwa chini ya ulinzi wa polisi akapoteza maisha. Hebu tuangalia hawa nao waliowasiliana nasi kwenye ukurasa huo wa Facebook, japo hatujawapigia simu, lakini pia wana maoni yao eh. Nianze na ujumbe wake Kaspa, anajiita Kaspa Sikukuu, asema mahakama za Kenya haziaminiki, wanapenda hongo sana. Niko kaunti ya Bungoma, Kenya. E, mimi nampata Zengo Kisandu wa Tabora, Tanzania, nasema e, nimezipokea habari kwa masikitiko sana, walichokifanya polisi siyo sahihi, wachukuliwe hatua. Hosea Kangimba akiwa Bukoba, Tanzania, anasema naipongeza mahakama ya Mombasa kwa kutenda haki bila kujali ni nani. Mimi namaliza naye Godwin Asewe anasema yuko Nairobi. Hapo sasa haki imetendeka na inastahili kuwa mtindo. Eh, kama itakuwa ni haki kwa Mwingereza pia haki kwa Mkenya kama alivyosema Kambali, sio? Haya, sasa tuangalie mambo mengine. Sijui leo wewe nakupa uskani wa DJ eh, mambo ya burudani ni mziki ambao unatesa sana ukiangalia video za TikTok uh -huh. nchini Kenya eh, wimbo huu unaoshirikisha wasanii ambao wamekuwa kwenye ndoa kwa muda mrefu sana eh, Nameless na Wahu. Na pia ni miongoni mwa wasanii ambao wametesa sana katika eh, tasnia ya mziki ile, ile vile una densi umedonjo <laughs> Naona <laughs> na TikTok watu wamekaa sana kweli Hospital... na <noc> najua wee ukitoka hapo, pia watengeza <Ford> <confort> yako uh, aya tuende kazi. Bebi umedonjo, yani ume mtoto denge. Uko sawa nakwambia. <laughs> Hapa nikuwa pia nanengua, usicheze hapa, nakwambia, kwambia unamwonaje? Lakini wa huu hey shu zako wenzetu wanakesha maji, sisi tupakia viazi mtindo e, wa dance, unarudishwa tena. <laughs> e, watu wanahusisha hiyo dance nakwambia, unengua hapo ilo, jamani <laughs> tumerudi uwanjani sisi pia twajiona <laughs> kama bado ma hot cake, hakuna mchezo. Haya, tukiachana mambo ya burudani eh, Wahu na mumewe eh, Nameless, hmm. Tuangazie kuna nani leo katika kitengo chetu maalum tutakupa ushauri basi upate kushaurika tunaangalia jinsi wasichana wanaoishi na ulemavu nchini Kenya wanakabiliwa na changamoto za mimba za utotoni ukosefu wa sodo wakitajwa kama chanzo uh, akigawa sodo katika moja ya shule za watoto walemavu afisa anayesimamia usafi wa hedhi kutoka shirika la Red Cross, Kenya t halahi anashauri wazazi kutoa ficha na pia kuwapa mapenzi sawa na wenzao watoto hawa walemavu katika nchi kwa jumla tunaona kuwa au watoto ambao wana ulemavu wanatengwa. E, hata kwa mashule hizi sanitarifa ambazo zinaenda kule zinaenda sana kwa shule ambazo wale wanafunzi wanaweza jiweza. Kwa hiyo au wanafunzi ambao wana ulemavu wanatengwa. Kwa hiyo tunachukua kujaza hilo pengo, tunawapa hizi sanitarifa ili wasaidike pia nao kwa sababu, ukiona katika kwanzia vile korona ilianza huu mwaka, tumeona kuwa keses nyingi zimekuwa ni za watoto kudhulumiwa, na ukiangalia wale ambao watoto wamedhulumiwa, wengi wao ni wale walemavu. Na ukiangalia sana chanzo ambacho kimefanya wakadhulumiwa, labda ni ile mtoto hana pesa za kununua hizi sanitary pads. Kwa hiyo anaenda anaona labda ni vizuri akaendea mtu mwingine ambaye atampa, ndiyo lakini kwa kule kumpa kile kitu ambacho anataka kama pad atampa alafu atamnyanyasa labda, atamrepa ama atamtumia vibaya. Kwa hiyo kama Kenya Red Cross tumekuja hapa ili tujaze lile pengo na tuelimishe kuwa awa community ama wazazi wao wakuwe na ile kuelewa kuwa au wanafunzi ama au watoto ambao ni walemavu pia wana hiyo right ya kupata zile pads na, na kuwa tena kuwa treated kama watoto ambao ni kama wa kawaida tu kama wengine. Kwa hiyo kile ambacho tumekuwa tukihimiza hawa wazazi ni kuwa wale ambao waambie wale wenzao ambao wako na watoto walemavu nyumbani waweze kujitokeza, waweze kuwaleta ili waweze kusaidika pia, nao wa kama wanafunzi ama watoto ambao ni wa kawaida tu. Ushauri wangu labda kwa jamii ni na haja umfiche mtoto wako. Yafaa kila mzazi akuwe proud ama afurahikie mtoto wake, si kwamba mtoto akiwa ni mlemavu awezi fanya mambo mengine. Kuna ile mambo ambayo huyu mtoto mlemavu anaweza fanya, hata we mwenyewe kama mzazi ukashangaa. Kwa hiyo ni mi naona ni vizuri, au wazazi wajitokeze, waweze kuwaleta wale watoto, watasaidika. Maanake vile Kenya ilikuwa pale, labda pale nyuma hawakuwa wana konsida sana mambo ya mtoto ambaye ana ulemavu, lakini siku hizi watoto ambao wana ulemavu wanachukuliwa kipaumbele, na mtoe yule mtoto umlete ainteract na wenzake kroeo ku character wenzake, anaweza kupata kitu kimoja au kingine, na ukamwona pia ni mtoto ambaye yuko productive katika hii community. Asante sana kwa kitengo hicho, ni swala muhimu sana kuwajali watoto wa aina hii katika jamii. Sasa tuangazie nini kinasemwa, kuzungumzwa na kufuatiliwa katika mitandao yetu ya kijamii kina Instagram, Facebook, Gmail, YouTube. Haya, si mwingine kutupatia mengi, jukwani la mkamiti kibayasi. Shukrani studio 15 za VOA Mombasa Kenya, yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii ikiwemo Facebook, Twitter na Instagram ni pamoja na kesi ya mauaji ya mwanariadha wa kimataifa kutoka nchini Kenya Agnes Tirop, ambapo mshukiwa Ibrahim Rotich ambaye ni muma marehemu alikana kufanya mauaji hayo katika mahakama kuu ya Eldoret. Hata hivyo mahakama iliagiza mshukiwa azuiliwe kwenye gereza la Eldoret GK hadi mosi itakapotoa mwongozo wa maombi ya dhamana. Kingine kinachozungumziwa kwenye Twitter ni kuhusu milipuko pacha ambayo imetokea kwenye jiji la Kampala nchini Uganda na kusababisha vifo, majeruhi na uharibifu wa mali. Taarifa hii pia tunayo kwenye matangazo haya ya VOA Express. Vilevile, kinachoelezewa kwenye mitandao ni kuhusu kuahirishwa kwa kesi ya ugaidi inayomkabili mwenyekiti wa chama cha upinzani cha CHADEMA nchini Tanzania, Freeman Mbowe na wenzake watatu. Kesi yao imeahirishwa hadi Jumatano, ikielezwa kuwa ni kutokana na kutokamilika kuandikwa uamuzi kuhusu halali wa shahidi wa jamhuri. Pia jaji mmoja wa LA Los Angeles nchini Marekani amesema kwamba Vanessa Bryant, mjane wa Kobe Bryant, lazima awasilishe rekodi zake za afya ya akili ambazo mawakili wa kaunti ya Los Angeles wanadai kuwa ni muhimu katika kukabiliana na kesi yake ya madai ya msongo wa kihisia uliosababishwa na kushirikishwa kwa picha za ajali ya helikopta ya Kobe Bryant. Ni hayo tu ambayo nimeweza kukusanyia hivi sasa katika yavumayo mitandaoni na kurudisha kwenu studio 15 za VOA Mombasa, Kenya, huweza kuendelea na vipengele vingine ndani ya VOA Express. Dada mkamiti huyu akitoweka na mengi hayo, ametupasha kujua ni yapi yanayojiri ulimwenguni hivi sasa. Tunaangalia swali la leo, ileo, ikiwa ni kitengo chetu cha mwisho hapa leo. Tunakuuliza hivi, je, ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken itasuluhisha mizozo ya Ethiopia Wengi wameweza kuwasiliana nasi kwenye ukurasa huo wa Facebook, wametupatia maoni. Naanza naye kesi Ahura, yuko Uganda katika eneo la Soroti. Anasema ziara ya bwana Anthony Blinken itafua dafu kwa kuanzisha mazungumzo ya kuleta amani, hasa Tigri. Natumpia jicho uh, ujumbe wake Vincent JJ Kaji, huyu kijana kutoka mtaa wa Majengo, manispaa Kahama, Tanzania, asema hapo itategemea ni hamasa gani anaacha kwenye mataifa hayo. Abdul Suleiman yuko Kenya, anasema hawezi kufanya chochote mpaka sisi wa afrika tufanye mambo yetu wenyewe sio kila kitu Marekani. Hmm. Mm -hmm. Abdul Suleiman, okay. Mas, e, Masanja Kanone wa Geita, Tanzania asema si dhani kama italeta suluhu. Nampata Baba Mlokozi hasemi yuko wapi, lakini ujumbe wake huu naona itaweza kuleta tija na kurejesha uhusiano. Huyu anajiita Sekondo Katalunia asema au ndio kienda kuchochea du? <laughs> <laughs> Wacha nimalize naye. Calixon Moses anasema uh -huh, labda tu kama wana Ethiopia watatia uh -huh, maanani. Okay, Emmanuel Charles Mark Masai wa Dodoma Tanzania asema hapana, iye amekataa kabisa, asema hapana. haya Wacha tungoje. Na sasa natarajia wakati wowote kuja kufanya mazungumzo na viongozi hao, natumai kutapatikana tija, sio mm -hmm? Haya, tunakamilisha VOA Express. Asante sana waliofanikisha safari hii akiwemo eh, Khadija Riami, Aida Isa, Josephat Kioko. Mimi ni Collins Libatia Dede nimeshuka, na mimi naitwa Salma Mohamed. Tuonani baadaye, safari yetu itaendelea hapo kesho, panapo majaliwa.