Na mimi naitwa mkamiti kibayasi, nawakaribisha wasikilizaji wetu mnaotusikiliza hivi sasa kupitia redio zetu wa shirika huko Afrika mashariki na Kati, pamoja na mtandao wetu wa intaneti wa voaswahili.com. Na leo pamoja na mambo mengine mbalimbali, tutakuwa na makala ya biashara. Basi twende pamoja nam, vilevile msikilizaji, burudani ya muziki inayonajiri kwenye mitandao ya kijamii na mengineyo mengi basi moja kwa moja tuanze na habari huko DRC ambapo tunaarifiwa kwamba waziri wa ulinzi wa Congo anasubiri bungeni kutoa maelezo zaidi kuhusu hitilafu zilizotokea kwenye mpaka wa Congo na Rwanda wilayani Nyiragongo, ambako jeshi la Rwanda liliingia tarehe 18 iliyopita bila kutaja sababu. Auster Malivika anaripoti zaidi kutoka Goma. Jackson Ahuse, mbunge wa Ituri, aomba waziri wa ulinzi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Gilbert Kabanda pamoja na mwenzie wa mambo ya nje kuwasili bungeni na kuelezea wananchi kwa nini Rwanda iliingia kwenye ardhi ya Kongo tarehe kumi na nane yaani Jumatatu, katika kijiji cha Buhunga Kibumba, kaskazini mwa muji wa Goma bila makubaliano na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Jabatse Kasekwa yuko bungeni mjini Kinjasa. Tunasubiri uh, ofisi ya bunge iweze kuwaita waziri anayehusika na usalama na ule wa mambo ya nje ile wace watuzungumuzie, nini kwa kweli ilipitika na wamekamata mipango gani kusudi Rwanda isiendeleshe muzaa kama huu, sababu tunajua kwa miaka ilipita, kuna hata waskari wa Kongo ambao walikufa kwa mpaka. Ni hii hasira ambayo inaacha wanabunge waitishe waziri wanaohusika. Wabunge vile vile wameomba waziri wa mambo ya ndani naye vile vile awasili bungeni kuhusu swala hilo hilo la mzozo mpakani mwa Kongo pamoja na Rwanda. Kizeribuka sereka watevwa ni mbunge wa Beni. Ja, jeshi la Rwanda linakuja linaingia Kongo bila hata kusukumwa, bila hata kutatizwa. Hiyo ni shida, nikusema nchi letu, nchi yetu hailindwe kabisa, tunakuwa na shida ya jeshi. Ndio maana uh, waziri ambaye anaangalia mambo ya, ya nje na hata waziri yule ambaye anaangalia defense lazima waweze kufika na hata yule wa mambo ya ndani wote wanahusika wa na lazima wakupatie maelezo zaidi, namna gani jambo ilikitokea. Hata hivyo, nimezungumza naye mambo Kawaya, kiongozi wa mashirika ya kirahia wilayani Nyeragongo, kaskazini mwa mji wa Goma. Sisi kwetu imetupongeza sana, sababu unajua ni hatua ambayo imekamatika wakati ambapo raia wote wakuwa wakisubiri hiyo uh, kitendo iweze kufanyika. Unajua, imefanya siku nyingi uh, ya Kongo inakuwa kama vile kiziaki na hiyo swala la mpaka na kwa hivi wanabunge wameweza kushikilia jambo hiyo kwenye mikono yao. Nafikiria kwa kwamba pengine serikali itaweza kujibu na itaweza kuleta majibu ambayo itaweza, kwa, itaweza kuwa kwa faida ya raia. Wabunge Kivu Kaskazini kwa upande wao wakishutumu mataifa jirani kuchochea machafuko mashariki mwa nchi kwa muda mrefu. Paluku Ngaha Ngondi ni mbunge Kivu Kaskazini. Rwanda kuweza kuvuka mpaka kimabavu, kuingia mpaka kwa udongo wa Kongo, inaonyesha waziwazi ya kama hakika ni nchi za kigeni ndizo zinashambulia Kongo, kumbe ni wao tu wanachangia kwa machafuko. Hawataki kuona tunapata amani. Ifahamike kwamba hapo jana, balozi wa Rwanda Vesa Karega alisema kwamba kilichotokea mpakani mwa Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni tatizo kidogo tu ambalo litatatuliwa. Shukran Auster Malivika kwa ripoti hiyo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na katika ripoti nyingine, ni kwamba jumuiya ya Watanzania katika mji wa Houston kwenye jimbo la Texas hapa nchini Marekani inaomboleza msiba wa kijana Mtanzania Humphrey Magwira aliyeuawa mwishoni mwa juma kwa kufyatuliwa risasi na mshukiwa Ramon Vasgas Sandey. Shomari amezungumza na mkazi wa Houston Kasia pambanaji na kwanza kutaka kujua polisi wanaeleza nini juu ya tukio hilo. Kama jumuiya tunasikitika sana kwa msiba ambao umetukuta wa kijana Humphrey. Uh, ni kijana wa familia tuseme, ni vijana wote wa jumuiya ndio vijana wetu, kwa sababu tuko ugenini. Usisi ndo wazazi, sisi ndo wazazi, sisi ndo wakina kaka, ndo kina baba. Kwa kweli ni tukio la kusikitisha sana, tukio la kikatili ambalo alijustify chochote ambacho labda Humphrey atakuwa alikifanya. Maelezo yote yanafocus kusema kwamba nilikuwa ni ajali tu minor uh, road incident ambayo mmoja amekasirika zaidi na kushuka kwenye gari na kumfyatulia risasi yule kijana na kumjeruhi vibaya na akaenda kupoteza maisha yake apofikishwa hospitali. Kwa kweli ni tukio la kusikitisha mno, jiji letu la Houston for the past three four months limekuwa limekumbwa sana na matukio hayo ya risasi. Kwa hiyo linazidi hili, limetupiga nyumbani zaidi na kuzidi kutukumbusha kwamba tupo sehemu ambayo sasa hivi sio salama sana. Poleni kwa tukio zito kama hili, lakini vilevile, abayo, tueleze kwa kifupi mpaka sasa polisi wanasema nini juu ya tukio hili. Kwa jinsi navyofahamu, mpaka sasa hivi ya hiyo incident ya barabarani kutokea inavoonekana ya kuwa na mahusiano yoyote na huyu bwana, hawajuani na huyu mtu, imetokea tu kwamba wamegongana barabarani, kitu ambacho angeweza kuitwa polisi akaja akaangalia hilo tukio na kuleta maeneo huu mwenye makosa na vingechukuliwa kutoka hapo. Lakini inavoonekana bwana akuwa na muda wa waku, kuongea wala kusubiri sheria ichukue mkondo wake, amemiminia risasi huyu bwana na inavyosemekana alikamatwa. Tukio hili lilitokea Ijumaa jioni. Huyo bwana alikamatwa jioni ile ile. Inaonekana alikimbia ile gari lililopata ajali, aliacha kwa hiyo nafikiri polisi kwa kutumia registration za ile gari waliweza kumpata huyo mtu, na usiku wake alikamatwa, na inavyosemekana mpaka tunavyoongea yuko jela na amewekewa bondi ya shilingi ya, ya dola za kimarekani laki tano na watu waliokwenda wanamwangalia, anaulizwa nini tu anaonekana hajali. Kwa tukio aliolifanya. Kwa hiyo tunashindwa kusema kwamba alikuwa na matatizo akili, da, ya akili. Tunashindwa kusema labda alikuwa anatumia madawa kulevya au chochote, lakini ndio tayari ameshafanya hiyo tukio. Familia iko kwenye masikitiko. Nashukuru kuna, kuna response kubwa kutoka kwa jumuiya kutoka kwa watu ambao sio wa Tanzania. Ilifunguliwa gofund account, uh, uh, uh, gofund account ambayo target ilikuwa ni kumchangishia dola elfu ishirini ili aweze kusafirishwa kijana Alfred kwenda kupumzishwa nyumbani Tanzania. Na, na sisi kama jumuiya vilevile tuko tunapambana juu na chini, tushakusanya zaidi ya dola elfu kumi na nne kwa hiyo utaona jinsi gani hichi kifo kilivyogusa watu wengi wa Tanzania na wasio wa Tanzania. Ni mkazi wa Houston, Texas, Cassius Pambanaji akizungumza na VOA Express. Nam, kwa msikilizaji unajiunga nasi hivi sasa, unasikiliza VOA Express kupitia redio zetu shirika huko Kenya, Sauti ya Mwananchi redio eneo la Nakuru, Mwenedo redio ya Voi, Sasa redio ya Bungoma, na kule Tanzania, 255 ya Global Radio, Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM ya Iringa, KFM ya Songea, Hits FM ya Zanzibar, Voice of Africa ya kule Korogwe, Tanga, na kwa DRC unatupata kupitia redio RNA huko Baraka, redio Manyema nambar ya Kindu, Redio Racom ya Bwinaghana, redio Malaika, redio Dynamic zote kule Lubumbashi na Life H radio, radio ya Kalawezi, bila kusahau redio Baraka ya kule Baraka, na usisahau mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Na sasa basi tupate habari za dunia zikisomwa kwako na Mkamiti Kibayasi. Jeshi la Ethiopia limefanya shambulizi jingine la anga leo Jumatano katika mji mkuu wa Tigrean Mekele, shambulizi la pili la bomo wiki hii lililolenga vituo vya kundi la Tigrey Peoples Liberation Front katika mji huo. Mashambulizi hayo yanaashiria kuzorota kwa hali ya mambo katika mzozo huo wa karibu mwaka mzima huko kaskazini mwa Ethiopia unaogonganisha una wanajeshi wa serikali na washirika wao dhidi ya TPLF. Msemaji wa serikali alithibitisha shambulizi la leo ambalo liliripotiwa na wafanyakazi wa huduma za dharura na wanadiplomasia na wakazi wa mji huo, ililenga vituo ambavyo TPLF vimegeuka kuwa ujenzi wa silaha na kukarabati maeneo ya silaha, Legesse Tulu, mkuu wa kitengo cha mawasiliano ya serikali, aliliambia shirika la habari la AFP kwa ujumbe wa maandishi. Haikujulikana mara moja ikiwa kulikuwa na majeruhi yeyote kutoka kwa shambulizi hilo ambalo mkazi huyo alisema liliharibu tovuti ya viwanda. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken anatarajiwa kutoa hotuba hii leo huko Ecuador kuhusu kile wizara ya mambo ya nje inachokiita changamoto zinazoikabili demokrasia katika kanda hiyo, kabla kusafiri ya kusafiri kwenda nchi jirani ya Colombia kwa mazungumzo na viongozi wa huko. Wizara ya mambo ya nje Marekani ilisema hotuba Blinken itaangazia jinsi taasisi zinazojumuisha watu wote na zinazohusika za kidemokrasia zinaweza kutekeleza sera za kiuchumi ambazo zinasisitiza ukuaji unaohusisha watu wote na ulinzi wa mazingira. Katika kuongezea masuala ya demokrasia na haki za binadamu, lengo jingine kuu la safari ya Blinken ni uhamiaji, na huko Bogota ataongoza mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje kutoka eneo hilo kuhusu sera ya uhamiaji ya kibinadamu. Shambulizi la bomu la nadra dhidi ya basi la jeshi huko Damascus na baadaye makombora kwenye mji unaoshikiliwa na waasi kaskazini magharibi mwa Siria liliua watu wasiopungua 27 hii leo katika mapigano mabaya zaidi kuzuka baada ya miezi kadhaa ya utulivu mabomu mawili yaliyotegwa kwenye basi la jeshi katikati mwa Damascus yalilipuliwa mapema asubuhi na kuua watu kumi na wanne katika shambulizi baya zaidi katika mji mkuu katika muda wa miaka minne shirika la habari la serikali la Sana liliripoti. Hakukuwa na madai ya mara moja ya bomu hilo, lakini muda mfupi baadaye kombora lililopigwa na wanajeshi wa serikali liliua watu kumi na watatu katika mkoa wa Idlib, eneo linalodhibitiwa na makundi ambayo yanadaiwa kufanya mashambulizi kama hayo siku za nyuma. Bomu la kigaidi linalotumia vifaa viwili vya kulipuka lilenga basi linalopita kwenye daraja kuu katika mji mkuu, shirika la habari lilisema likiripoti kuwa watu wasiopungua watatu pia wamejeruhiwa. na hivi sasa basi, tukiangalia kwenye kipengele chetu cha barazani, tunazungumzia kuhusu tume ya uchaguzi nchini Kenya. IEBC ielezia wasiwasi wake kuhusu idadi ndogo ya watu waliojitokeza kujiandikisha kama wapiga kura tangu zoezi la usajili kutangazwa. Je, unadhani nini kinasababisha hayo? Basi tuanze na maoni kwa njia ya simu, alafu tutasoma yaliyo majibu kwenye Facebook. Tuanze na hawa wa njia ya simu. Jina langu mimi ni la simulanu mii Jibu kwa hilo swali ni kwamba pe Wakenya wameshindwa, wametoka na utawala ama na chaguzi ambazo zinapitika barani Afrika na hususani barani Kenya, kwa sababu chaguzi za leo huwa zinakuwa sasa zinakuwa na hazina tena uhakika toke. So, kunakuwa udanganyifu mwingi, ndo kwa maana Wakenya wamechoka hata kufika kupitika takwenye uchaguzi, wamechoka na ile hmm, wamechoka. Kwa majina ni nin George, nikiwa hapa Kakamega, magharibi mwa Kenya. Kile ambacho ningependa kusema kuhusiana na IEBC kulalamika ya kwamba watu hawajitokezi kuweza kuchukua kura ni kwamba watu hawajaweza na kuchukua kura u, ukiangalia utapata ya kwamba zoezi ya kuweza kuelimisha wakenya mara nyingi tume hii ya uchaguzi imewachia wanasiasa na wanasiasa kila mmoja ana lengo zake. Kwa hivyo ikiwa hii tume itaweza kuweka mikakati sahihi na kuhakikisha kwamba inaelimisha Wakenya wote na kuwaeleza umuhimu wa kuweza kuchukua kura, basi idadi hii itaweza kuongezeka na utaweza kufikia ile malengo yao ya watu milioni sita. Uh, sababu kubwa ya wapiga kura kujitokeza kwa kiwango kidogo huko Kenya lakini eh, uh, ni, ni kwa sababu ya wananchi hawana imani na hawana imani na tume ya uchaguzi lakini pia wanajaribu kuangalia taswira ya uchaguzi iliyopita uh, na, na hicho ndio chanzo wanakuwa hawana imani na tume ya uchaguzi lakini pia wanakuwa hawana imani na na chama tawala chenyewe kwa sababu E, jambo hili limekuwa likijirudia mara nyingi. Hata kama wakipigia kura e, wakipigia kura chama ambacho wanakihitaji ama kiongozi wanayemhitaji matokeo yanakuja tofauti, na nafikiri kwamba jambo hili limekuwa likijirudia hasa kwa bara za Afrika na Afrika Mashariki kwa ujumla. Tunaona nchi nyingi e, watu wanaokosa imani na, na serikali zao na ndio maana wanajitokeza kwa kiwango kidogo, na hiyo ndio sababu hasa, na unakuta sasa raia wananchi wale wanajikuta wana, wana, wana kwamba wanakuwa hawana imani yani, kwa ujumla haw. Asante wasikilizaji wetu. Na kwa upande wa maoni kwa njia ya maandishi kwenye Facebook, ninaanza kumsoma huyu Robert, yeye anapatikana Kericho nchini Kenya. Anasema ni tabia au hulka yetu kama wa Kenya kujitokeza kwa wingi kipindi cha mwisho. Moreza Molavya yeye anapatikana DRC, mkoa wa Kivu Kusini, huko Uvira, anasema hali hiyo inachochewa na Wakenya kuwa na uh, wasisi wa tume hiyo kuwa inawapa muda fulani. Mambo haya yanatokea pia hata huko DRC. Haya, basi mkamiti, kwa upande wangu naona hapa ninayo Mandela Mushimushi mushi, akiwa Nairobi, Kenya. Eh, soko la isilihi anasema sijaona vituo vya kujiandikisha na kama vipo ni vichache sana. JM Munya kwa upande wake anasema, mimi sioni shida yoyote, ni tabia yetu wa Kenya kukimbia wakati wa mwisho, yaani last minute rush. Kila mara zoezi la kujiandikisha linapoanza utaona wananchi wachache, ama pia kwingine hakuna mtu lakini itakapofika mwisho utaona mlolongo wa watu mpaka IBC itaumbwa kuongeza muda wa kusajili. Hapa mimi sioni shida yoyote. Wageni karibu Kenya, hakuna matata. Haya, naona wasikilizaji wetu wamekuwa na maoni mseto kuhusiana na kipengele hicho cha barazani. Unasikiliza VOA Express na sasa umewadia wakati wa kupata burudani ya muziki. Ni ushirikiano wa Ali Kiba akiwa na Sauti Soul na kitu let me katika albamu yake mpya ya Ali Kiba iitwayo The Only One King. Matata namya kibao kabisa, hicho kinatoweka. Let me albamu ya Alikiba One King akiwa na wanataalam Sauti Soul ama, kwa hakika kitui kinatamba kweli kweli. Eh, uh, kimetoka si muda mrefu, kitu kipya hiki msikilizaji. Kupitia vo express unapata mambo mazuri kama haya, na ndio mambo yanavyokwenda. Basi tuelekee kwenye masuala ya biashara. Namwona BMJ Mridhi anaangazia Tanzania Diaspora Hub, TDH anasema hili kundi la uwekezaji wa diaspora kutoka nchini Tanzania limewezesha mradi mpya wa ununuzi na uuzaji wa parachichi kutoka Tanzania ambazo zinauzwa katika mataifa ya nje. Sasa basi, kuhusiana na hilo BMJ Muridhi amezungumza na Nasoro Basalama, mkurugenzi wa TDH akiwa mjini Daram, north Carolina, na kwanza akamuuliza nini kiliwafanya waje pamoja na kuanza kuwekeza kwenye miradi hiyo mbalimbali mbali. Miaka sita iliyopita mimi nilianza rasmi uwekezaji nyumbani Tanzania, ilikutana na vikwazo vingi. Mwaka jana kushirikiana uh, na watanzania wenzangu tukaanza rasmi mchakato wa, wa kuunda umoja huu inye, in, na, iki, kwa ajili ya kujisimamia wenyewe na kuweza kufaidika na fursa pana za uwekezaji nyumbani, na ndiyo hasili ya kuanzisha chombo hiki ili kwamba kuna puru kubwa sana ya watanzania uh, hawashiriki akudhani kwa kwamba uh, mazingira mazuri sio rafiki uh, au serikali haiko, haiko tayari, lakini kweli kwamba ni mkasi ni, ni, ni wa watu katikati. Kwa hiyo ndio sababu kubwa ya kuanzisha. Tuseme ni miradi kama mingapi mikubwa ambayo iko nayo kama mpaka, uh, sasa, miradi uh, ambayo ishaanzwa ni miradi miwili mikubwa. Mradi wa samaki ambao wanawekezaji arobaini na saba na mradi wa katano na wawekezaji arobaini na tisa. Na sasa hivi kuna mradi uh, mpya huu tumeuzindua juzi tu ambao na umepata wawekezaji sabini na kitu, na vile vile kuna miradi mingine minne iko mezani, kwenye kwenye kwenye kamati ya miradi inaipitia miradi hiyo, na nadhani mapema mwanzoni mwa mwakani itakuwa ita, utaiendea ita nayo pia tuzungumzia huo umesema mradi wa mwisho kabisa wa parachichi ambao sijui, uh, waeleze watazamaji eh, parachichi hizi zinauzwa nchini Tanzania, zinapelekwa nchi mbalimbali, pamoja na Marekani, au ni nchi zipi? Na pia ukijibu swali hilo, eh, tueleze wanachama wa kikundi hiki wanatokea nchi kama zipi na ni nchi zipi ambazo zinahusika moja kwa moja katika ununuzi wa baadhi ya bidhaa ambazo inahusika nazo? Uh, shugu sana uh, nikipenda kumnukuu uh, mkurugenzi wa, wa kampuni ya Shikamoo Parachichi uh, anasema kwamba ukilima ukilima parachichi unalima pesa. Ni kweli, yaani kwa miaka saba tu ni nyuma iliyopita Tanzania ilikuwa zero uh, kipocha wa, wa parachichi lakini mpaka mwaka, mwaka juzi uh, Tanzania imeingiza zaidi ya milioni thelathini dola katika kuexport parachichi. Parachichi miaka karibuni uh, for the last ten years uh, limekuwa zao likikua kwa haraka sana, limeonekana lina tija kubwa kiafya na lina lina matumizi mengi sana uh, ambayo yanaweza kupatikana kutokana na, na, na zao hili, kwa hiyo limeweza kuleta ushawishi mkubwa sana wa kukuza thamani yake na, na, na, na, na cha cha kustaajabisha, pamoja na kwamba Tanzania imekuwa kwa spidi kubwa sana katika uwekezaji huu, maanake kuna takribani wakulima zaidi ya elfu kumi uh, uh, kama sosei wameshiriki uh, katika uh, kilimo hiki ndani ya miaka sita uh, na namba imekuwa kwa haraka sana, na pamoja na yote hayo bado hajagusa soko la Marekani kabisa, ambao kuna dimandi kubwa sana uh, na sosei kama, sosei, kama 85% ini, ini, tunapeleka tuna, tuna, tuna Ulaya lakini soko kubwa liko Asia vilevile vile, uh, na liko Afrika pia flani. Asante sana Nasoro, basi salama kuzungumza na Sauti ya Amerika kwenye masuala ya biashara. Sasa basi tuelekee kwenye kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, na muona mkamiti yuko standby kutujuza. Kwako Mkamiti. Shukrani sana Sandey Shomari kwa kunipa fursa hii kueleza wasikilizaji wetu yale yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii kuanzia Facebook, Twitter, WhatsApp na kadhalika. Moja kwa moja naanzia na hii picha ya Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta inayoambatana na maelezo yaliyoandikwa kwamba Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya ameondoa kafyu ambayo iliwekwa nchini humo kuanzia jioni hadi alfajiri, masharti yaliyokuwepo tangu Machi mwaka jana kama sehemu ya hatua za kuzuia kusambaa kwa janga la covid-19 nchini Kenya. Kingine ni kuhusu kesi inayomkabili mwenyekiti wa chama cha upinzani Chadema nchini Tanzania, Freeman Mbowe na wenzake watatu, ambapo kipeperushi kwenye WhatsApp kinamwonyesha picha ya jaji kiongozi Mustafa Siyani na maelezo kwamba amejitoa kusikiliza kesi ya ugaidi inayomkabili Mbowe na wenzake watatu kutokana na majukumu aliyonayo ambayo anaona yanaweza kumfanya ashindwe kuendesha kesi kwa haraka zaidi. Swala jingine Mziwa kwenye vipeperushi vya WhatsApp ni kuhusu spika wa bunge la Afrika Mashariki EALA Martin Goga alishtakiwa kwa upendeleo na upande wa Uganda kwa kazi ya karani wa EALA ambayo alimpatia raia wa Tanzania. Sasa basi, wabunge wa Uganda walitoa hoja wakitaka kuzuia zoezi la upatikanaji wa ajira hiyo, wakidai limejaa ulaghai. Nchi ya Sudani Kusini na Burundi wanaunga mkono wasiwasi au maelezo ya Uganda. Taarifa hii inaendana na picha kubwa ya jengo la EAC huko Arusha, Tanzania. Ni hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika yavumayo mitandaoni na VOA Express na kurudisha kwake sande Shomari. Asante sana mkamiti Kibasi, umeangusha vitu vizito kwelikweli. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka mjini Washington DC, lakini muda nao unakimbia kwelikweli -kweli, lakini tunamchache kujuza, tuangalie basi swali ambayo tumeweka kwa mtandao wetu wa Facebook linasema, Oktoba ni mwezi wa uhamasisho kuhusu saratani ya matiti. Je, una habari za kutosha juu ya ugonjwa huo? Kwako Mkamiti. Shukrani, shukrani shukrani sana. Basi moja kwa moja ninasoma ujumbe wa Hosea Kangimba, yanapatikana Bukoba Tanzania. Ameandika yeye binafsi elimu ya saratani siyo kubwa, kwa kweli ni kwamba anaomba wahusika watoe elimu ya kutosha. Simon Mashimba Malimi anapatikana Mkwa Juni, Songwe Tanzania. Ameandika hana habari ya kutosha kuhusu saratani ya matiti. Haya basi, kamiti, nikiangalia kwa upande wangu, naye Joshua Michael manguli anasema yuko Geita, anasema wanajamii, kwa kweli hatujapata elimu ya kutosha. Naye samson Mgimwa anasema, mimi inaona bado kuna umuhimu wa kuendelea kutoa elimu, kwa sababu watu wengi ni wagumu kuelewa. Haya, kwako, kum Mkomiti. Sawa kabisa, Sande, lakini kama ulivyosema muda unakimbia haswa hivyo. Basi VOA express inakamilisha muda wake kwa wakati huu, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya. Mwelekezi ni Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni BMJ Muridhi. Hapa studio nimeshirikiana na Sande Shomari, mimi ni Mkamiti Kibayasi.