Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Alasiri njema popote pale ulipo, na kukaribisha kwa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, na hapa ni safari ya VOA Express. Mimi ni Collins Liberty Adede nami ni Amina Chombo, ikiwa ni Alhamisi safi kabisa, tarehe ni saba, mwezi ni Oktoba, mwaka elfu mbili na ishirini na moja na, na, na mengi tumekuandalia, ikiwemo mashirika ya kutetea haki za watoto kule DRC ambao wanataka wazazi kuwakinga watoto wao dhidi ya kazi za sulubu, na kwengineko ni kwamba kampuni ya kutengeza dawa kule Marekani inakusudia kuwekeza na kuanza kutengeza dawa za chanjo barani Afrika. Ni kampuni gani hii na inalenga kina nani? Bila shaka, na vilevile, basi itakuwa tunakuletea lifestyle, ambapo gonjwa ama janga la korona limefanya wengi kubuni mbinu tofauti tofauti za kuwaleta pamoja. Utakuwa unasikia ni jinsi gani vijana wanatumia mtindo wa kuendesha baskili, yani cyclist, ili kuwaleta pamoja. Na kama ilivyo ada ya kila express, tunakupatia fursa ya kushiriki pamoja nasi kwenye kitengo cha barazani. Leo tunakuuliza nini kifanyike kukabiliana na swala la ngono kwa ajili ya elimu, alafu tutapata burudani zuri ambayo tumekuandalia hivi <laughs> <kululipuka> mapema <laughs> no. Tuanzie na hapa ambapo kampuni ya kutengeza chanjo nchini Marekani, Modana, inakusudia kuwekeza zaidi ya dola milioni mia tano kuanzisha kiwanda cha kuunda chanjo barani Afrika. Kiwanda hicho kinatarajiwa kuunda dozi milioni mia tano za chanjo ikiwemo chanjo ya COVID-19 na pia uwezo wa kuweka dawa ndani ya chupa na kuzifungasha. Haya yanajiri huku shinikizo likiongezeka kwenye viwanda vya kutengeza dawa vitoe fursa kwa dawa kutengenezwa barani Afrika. Mkamiti Kibayasi anasoma taarifa hii kutoka mashirika ya habari ya kimataifa kwamba wanatarajia kutengeneza chanjo yao ya COVID 19 pamoja na bidhaa za ziada ndani ya mfumo wa chanjo ya mRNA katika kiwanda hicho. Hatua hiyo inakuja wakati mjadala ukiongezeka kati ya watengenezaji dawa na serikali kuhusu kuondoa haki miliki za chanjo za COVID-19 ili kusaidia kumaliza janga hilo haraka na kuzipa nchi zinazoendelea fursa ya kupata chanjo baada ya mataifa tajiri kununua sehemu kubwa ya chanjo hizo mwaka huu. Marekani ilisema itaunga mkono, lakini wazo hilo linakabiliwa na upinzani kutoka kwa makampuni ya dawa ambayo yanasema yanahitaji kusimamia uhamasishaji wowote wa teknolojia kwa sababu ya ugumu wa mchakato wa utengenezaji. Kampuni ya Pfizer na mshirika wake BioNTech walifikia makubaliano mwezi Julai na kampuni ya BioNVac ya Afrika Kusini kusaidia kutengeneza dozi karibu milioni 100 kwa mwaka za chanja ya COVID-19 kwa Afrika lakini Moderna ni kampuni ya kwanza kupanga kujenga kiwanda chake chenyewe kwenye bara hilo. Imesambaza zaidi ya dozi milioni mia tano za chanjo ya COVID-19 hadi hivi sasa. Kampuni hiyo inataka kupanua ushirikishwaji wa kijamii wa Moderna kupitia uwekezaji katika kituo cha kisasa cha utengenezaji wa mRNA, Bancel alisema. Shirika la Afya Duniani, WHO, limekuwa likijaribu kuwashawishi Moderna na Pfizer BioNTech kuunganisha juhudi zao kwa mpango wake wa kuhamasisha teknolojia ya kiwanda cha kutengeneza dawa hizo huko Afrika. Shukran sana Mkamiti Kibayasi kwa taarifa hiyo, mufti kabisa. E, bila shaka ni shinikizo zuri kwa sababu kuna wengine ambao bado mpaka sasa hawajataka kupata chanjo dhidi ya korona, wakisema kwamba wanasubiri zile zitakazotolewa na bara la Afrika na hawataki zile za kutoka mataifa ya ughaibuni haya basi tukiachana na hayo kwengineko ni kwamba mashirika ya kutetea haki za watoto nchini drc yanawahimiza wazazi kuwakinga na kuwaepusha watoto wao dhidi ya kazi za sulubu na hatarishi wanazofanya kusaidia familia zao kujimudu kimaisha austria malivika na ripoti zaidi kutoka goma lizet kanyere akiwa na miaka chini ya 15 anazunguka kila siku mjini goma Na leta makuta anaona vya tafanya mwenyewe bahati vya Mungu. Kwa upande wake yeye amekuwa akitumwa na wazazi wake kwa kusaidia jamii, wazazi wake wakiwa wanakaa mbali na yeye. ashishavuka ju natusaidiaka nikoashisha ju natusaidiaka chakula na kunuzeni fome manguo vile vyote, ananiambia ananambia ani vuzishe samu anaenda uzishe anae zengine anazirangurishi iko kiwanja kiwanja waweza kuta watoto wa chini ya miaka kumi kufanya biashara mjini usiku kama vile mchana, akisema Kahambu Josephine, mmoja wa wazazi katika mji wa Goma, Kivu Kaskazini, uneziambia mzazi use uu mtoto angali mtoto naasha ya kidogo kuzunguruka mara moya muvile kuwatembeza vitu Kusikia, kusikia mubaya, wataona se, ah, huyu naye manake wao unajiweza. Ndio maana unasema vile mashirika yenye kutetea haki za watoto ikiomba wazazi kutafuta njia nyingine ya kusaidia katika maisha. Daniel Makasi anatetea haki za watoto, wakati usalama mdogo unaendelea ku, uh, kuonekana huko kwenye majimbo yetu. Hiyo inatuma watu waweze kufikia ndani ya hali ya umaskini, vile vilevile wazazi kutumikia kisha watoto ndani ya kazi. Wazazi tuliokutana nao wakisema, watoto wanafanya hivyo, kwani wengi ni mayatima kutokana na vita vya mara kwa mara. Hosel Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. Inasikitisha sana watoto bado wanatatizwa na maswala ya ajira kwa watoto mm. Naam, kuna wale ambao umesikia hapo katika taarifa anazungumza nao, wanatembea usiku, wanatafuta fedha za kuweza kumudu katika maswala ya karo. Nafikiri ni wakati ambapo umefika kwa bara la Afrika kuangalia sana elimu kwa watoto hasa wadogo, ikiwa itawezekana, basi ikiwa ni bila malipo, iwe bila malipo kikwelikweli. Unaendelea kusikiliza Sauti ya Amerika. Kufuatilia matangazo hayo, e, ingia kwenye www voa swahili.com ama kwenye ukurasa wa Facebook VOA Swahili. Sasa tuungane naye Sandey Shomari atupashe habari za dunia. Utawala wa kijeshi wa Guine siku ya Jumatano ulimtaja Mohamed Bivogui, mfanyakazi zamani wa serikali na mtaalamu wa fedha za kilimo kama waziri mkuu kusimamia mabadiliko yaliyoahidiwa kurejea kwenye utawala wa kidemokrasia kufuatia mapinduzi ya mwezi Septemba. Bivogui mwenye umri wa miaka 68 pia ni mpwa wa Dialo Teli, mwanadiplomasia maarufu wa Guine ambaye aliwahi kuwa katibu mkuu wa kwanza wa OAU kabla ya kuunjwa kwa Umoja wa Afrika aliwawa na utawala wa dikteta Seku Ture mwaka 977. Bivogui, ambaye uteuzi wake ulitangazwa katika amri iliyosomwa kwenye televisheni ya taifa, atasimamia mpito ambao mpango wake bado haujafanuliwa. Waziri wa mambo ya nje ya Marekani Antony Blinken anabadili mwelekeo wake kwenye mazungumzo ya usalama na Meksiko baada ya kufanya kazi kutuliza uhusiano na mshirika wake Ufaransa. Baada ya kusimama Alhamisi katika jimbo la California, Blinken anaungana na waziri wa usalama wa ndani wa Marekani, Alejandro Mayocas, na mwanasheria mkuu wa serikali Merrick Garland katika Mexico, katika mji wa Mexico City, wakilee wizara ya mambo ya nje inakiita mazungumzo ya ngazi ya juu ya masuala ya usalama. Atakayewakilisha kwa upande wa Meksiko atakuwa waziri wa mambo ya nje Marcelo Ebrard na mawaziri wa ulinzi na usalama NATO inawafukuza wanadiplomasia wa nane wa Rusia na ina mpango wa kupunguza nusu ya ujumbe wa uangalizi wa, wa nchi hiyo kwenye muungano wa magharibi kujibu madai ya harakati mbaya za kijasusi za Rasia huko Ulaya ambazo zimejuisha mauaji, kujaribu kuua, milipuko, wanasema maafisa wa Ulaya. Wanadiplomasia hao wameambiwa waondoke Brussels mwishoni mwa mwezi huu. Nafasi nyingine mbili za kidiplomasia za Russia, NATO, Rusia, ambazo sasa ziko wazi katika makao makuu ya NATO hazitaruhusiwa kujazwa, maafisa wa NATO waliiambia VOA. Kufukuzwa kwa wadiplomasia wa nani ya Rusia uliripotiwa kwanza na Sky News ya Uingereza kulishutumiwa haraka na wabunge wa nchi hiyo. Wabunge hao walisema Kremlin italipiza kisasi, ingawa sio lazima iwe vile vilevile kwa kutaka kuwafukuza wadiplomasia wa, wa magharibi walioko Moscow lakini wakiweka mazingira ya kuzorota zaidi kwa uhusiano kati ya nchi za Magharibi na Russia na kukumbusha kipindi cha vita baridi. Na baada ya ukandamizaji mkali dhidi ya upinzani inaunga mkono demokrasia huko Hong Kong ambao umepelekea wanaharakati kadhaa kukamatwa na kutiwa gerezani, mamlaka imeelekeza nguvu zao kwa vikundi vya kijamii vya jiji hilo. Katika miezi ya karibuni vikundi kadhaa maarufu vya upinzani vya Hong Kong vimegawanyika wakati hatua za ukandamizaji zikiongezeka katika jiji hilo kufuatia maandamano ya mwaka 2019 dhidi ya serikali, Beijing ilitekeleza sheria ya usalama kitaifa inayozuia vitendo kama kujitenga, kupindua na kushirikiana na vikosi vya kigeni. Kabisa. Unaendelea kusafiri na VOA Express. Kibao kifupi hicho cha msanii kutoka Mombasa, Kelechi Kidogo, anazungumzwa kwenye mitandao ya kijamii, anasema mziki wake umeshuka sana, haswa sana baada ya kuachana na mke wake, lakini tutayajadili kwingine. Lakini sasa tuelekee katika kitengo chetu cha barazani. Umuja, umuja chetu, na mmoja kwa moja katika kitengo chetu naelekea pale katika VOA Swahili Facebook, na swali tayari limebandikwa na wengi wamechangia. Nauliza, nini kifanyike kukomesha rushwa ya ngono shuleni? Ha, ni mambo yanafanyika sana katika vyuo vikuu na zile taasisi mm -hmm. za elimu ya juu sio? Naam, wakati mtu anataka kupata first class honours uh, na project hajafanya hajui afanye nini, basi natoa rushwa, anabidi mwalimu amwambie tabidi ufanye hivyo. <laughs> Tuwasikize Wanaafrika Mashariki wanasemaje. Amina, safari yetu inatuanzia wapi? Kule Geita Tanzania tunampata Kipama au Babakaniki. Tupatie mtizamo wako rusha ya ngono ma. Ndugu mtangazaji, ni ngumu sana kumalizika kutokana na mazingira jinsi yalivyo magumu kwa watu, ni ngumu sana mi. Nafikiri kuna haja tu ya elimu ipolee, lakini ni jambo ambalo ni gumu sana kulimaliza kwa ku wakati. Kwa nini unasema hivyo? Yaani, rusha ya ngono mara nyingi imejikita kwenye jamii moja kwa moja. Mtu hawezi kwa mfano, hata kwenye maofisi, muda mwingine mwanamke hawezi kupata nafasi bila kutoa chochote kile. Kwa hiyo anaona, kwa sababu ya maisha, unajua mtangazaji, hamna mtu asiyependa maisha, kwa hiyo anaona bora atoe hili ili apate kila anachokihitaji. mm-hmm. Kwa hiyo nafikiri sana, hilo ni gumu sana kulikomesha, lakini elimu inahitajika pia, polepole, labda tunaweza tukapiga hatua. Shukran sana kwa mchango wako. Sawa, salimia Marekani hapo, nmtukiachana naye kipama au baba kaniki. Na vilevile alikuwa vile tunamtafuta hapa, bwana mmoja kutoka kule Bujumbura, Burundi, alikuwa akatupia namba yake Musa Hamisi, lakini hatukuwahi kumpata. Lakini sasa wacha turudi Kenya ambapo tunampata George Ocheng akiwa katika laini ya simu. Nini kifanyike George, kukomesha rushwa ya ngono? Kile ambacho ninafikiria kikifanyika itaweza kukomesha rushwa ya ngono, kwanza ni elimu. Ya pili ni kuhakikisha kwamba sheria inatungwa dhidi ya wale wanaofanya hii rushwa ya ngono, na pia kuangalia ya kwamba ni kitu gani ambacho kinasababishwa watu kutoa rushwa hii ili wapate kuhudumiwa. Alafu tukishapata hiyo chanzo, ndipo tunapata kuhakikisha kwamba tunaikomesha lakini sana sana zile sehemu ambazo rushwa ya ngono imekithiri ni, ni mara nyingi unakuta wale ambao wako hapo ni kinadada ama hata wamama, na lengo kuu huwa ni ili kupata yale ambayo ulikuwa unataka. Sasa kile ambacho ningependa kuomba ni elimu kabamba iweze kutolewa na pia sheria iweze kutungwa ili kuhakikisha kwamba inalinda kila mtu katika eneo la kazi, katika eneo lolote, iwe ni shule, iwe ni wapi, ili kuhakikisha kwamba tunaweza kukomesha haya yote. Mada yetu leo ilikuwa ime imelenga shuleni. Wajua, mara nyingi katika vyuo vikuu na katika taasisi za elimu kuna ile mitihani ambayo hufanywa, mtu akatakiwa labda alete project fulani afanye. Sasa wengi, hasa kama ulivyotaja, kina dada wanapojiona kwamba hajasoma vizuri, basi hujipata katika Uh, kitendo hili hiki. Sasa shida iko hapo kwa sababu mtu anataka kitu na unapata ile anayotaka, hajaweza kufikia hivyo viwango. Sasa kile kitu kinastahili kufanywa sana sana, hata hapo mashuleni iwe ni katika vyuo vikuu, ni elimu kutolewa kabambe na sheria kuwekwa ili kuhakikisha kwamba wale watakaopatikana na kosa hii ya kutoa rushwa ya ngono wanaweza ku kabiliwa na sheria ambayo itaweza kukomesha haya, lakini bila elimu na sheria, mimi naona bado kutaweza kuwepo tu na shida siku za mbeleni. Tukushukuru sana Georgio Chenko kwa wakati wako kushiriki barazani hivi leo, asante sana ndugu yangu. Amina, mchango mzuri sana japo Kenya kuna sheria ya kuhusiana na maswala kama yo, inasema sexual offences bill ambayo ilikuwa ilileta mtafaruku sana, lakini hatimaye ikapitishwa katika Bunge la Taifa ya Kenya. Nam ni muhimu lakini uh, mambo kama alivyozungumzwa na wasemaji ni kwamba ni ule wakati unahitaji kitu na unajipata kwamba hapo ndipo umefika ili uweze kupata lile jambo lakini nafikiri raia wote tu kujifunza e, kupata vitu kwa njia ile inayofaa, kwa sababu hii ni kutafuta njia mkato. Uadilifu sio. Naam, tufuatilie waliowasiliana nasi kwenye ujumbe. Ninampata hapa Nyange Mombo anasema ni swala zuri na muhimu, ila ni ngumu sababu maskini, hasa kwa watoto wa maisha ya chini, ndio sababu kuu. Basi nami nimalizie naye Nice, Sinzoi Hebura Desire anasema jibu ni dogo lakini gumu kutekeleza tunakamilisha barazani sasa, tunaelekea katika kitengo cha burudani. Kama ilivyo ada ya Thursday, tunacheza kibao kilichotesa miaka ya huko nyuma. Naam, na naona leo tunaenda west africa kule ivory coast eh? E, alafu tunapiga mziki wa rege sindio? Naam, kwa sababu rege haifi eh, Alpha Blondy. Kabisa, Alfa Blondi anakuambia coco, coco dero na makoko rasta. <laughs> <laughs> Mziki wa rege, nimekuona ulianza kulipuka mapema bwana. Hiki e, kib kibao nakifahamu mie kwa sababu uh -huh. Mi pia mtoto wa jana uh -huh. <laughs> si mtoto wa sasa mm. Lakini huyu bwana kutoka huku Ivory Coast ana kipaji kwa sababu anaweza kuimba kwa uh, lafudhi tofauti ikiwemo e, Kifaransa, anaweza kutumia lugha ya Kiarabu. Nakumbuka kibao chake kile cha, anaitaje cha na, sebe, ala. Eh, sebe, ala. <laughs> na pia yeye pamoja na uh, marehemu Lucky Dube ni miongoni mwa wasanii waliotakata katika mziki wa rege, wanafahamika mpaka Jamaika, walikubalika walikubalika. Haya basi, tukiachana na hayo, moja kwa moja tunaingia katika kitengo cha lifestyle. Na leo basi, katika lifestyle tunaangazia jinsi vijana nchini Kenya wanavyojihusisha na zoezi la kuendesha baiskeli Anjia ya kuwaleta pamoja na kujenga uhusiano mwema. Vijana hao ambao wanajiita Sokota Cyclist wamefanya hivyo kama njia ya kujumuika wakati huu ambapo mazingira ya janga la Corona yamebadilisha mfumo mzima wa maisha. Wacha tumsikie Salma Muhamed ambaye amekuwa nao wakiwa wanaendelea na zoezi hilo. Kwa majina anaitwa Abdalah Muhamed almaarufu anajulikanwa kama Hats. So hii cycling, tulianza tu kusema, eh mazee hizi vichwa vya choka wikendi nzima na nini, sisi tutafute kitu cha kujikipi nao busy. Kushona, maanake hizi ni vitu ambazo tuko nazo, tunakumbana nazo kila siku. Stress, mambo ya mental health, hizi depression na nini, watu kujiua na nini, tukaona hizi vitu za kuzipunguza. Njia kwanza tukasema cycling. Hujua ukiwa cycle, mwanzo tuseme ukiwa kwa cycle na watu ambao huwajui, kwenye kichwa kuna mastress yako mingi nini, hiyo stress umeacha njiani kwa kusema mimi naenda paka kwale. So hiyo pia inakupatia a challenging way ya ku-overcome any stress, iwe ni stress iwe ni depression ni ni nini hiyo, kupatana na marafiki wape, pia kuna ile tuseme, mimi sikujui, nikija nikipatana naye pale, nitataka kujua waitwa nani, watokea wapi, wafanya kazi gani, na mimi pia nitakuwa nimepata kujeleza kwako ku. Tunabadilishana ideas nini, tuna group pamoja, tunatengeneza strength, tunakuwa marafiki, tunazidi kuwa zaidi ya marafiki, na ndo hivyo tunatengeneza undugu na nini, so tukatengeneza a team and from the group tukapata watu wapya, yani ikawa a very big team ambayo kasa tuwapata kwenda different places. So mtu kama mimi kazi zangu ni za kupiga picha video kutengeneza maposters mara nyingine so wiki yangu kuanzia Monday to Saturday most of the times iko busy, most of the times hata kama sina kazi ntajipata tunasoma so utajipata tu from from Monday to uko busy, from Monday to to Saturday uko busy ama Friday uko busy. Sasa ile namba ikiwa ni nyingi, watu tunapatikana wengi on Saturday, tunaenda Saturday. Uzuri kila mtu akona different work, kuna wengine maloya, wengine event organizers, wengine ni ma, nini ma engineers, wengine ni mafutbolers, wengine ni wanafanya tu makazi za ma blue hizi za ma pole pole maofisi Yeah, yeah, yeah. Uh, kwa majina inaitwa Brian Kinywa. Mi ni mpigaji picha, hiyo ndo hasole yangu ya kila siku. Before ningekuwa kwa cycling, mimi nilikuwa tu niko tu weekend tu niko natafuta form au naka kwa nyumba na nijijaza, tunasikiza tu ngoma au tunalala au natafuta tu kitu cha kufanya tu niko niko tu bas. Yani cycling yani imeni change because umetapata kitu cha kufanya hata kama like tuseme ni weekend hakuna cycling, nachukua bike natafuta tu place na kava kilo mta zile na nimejisikia, vichochoro vingine hatujaziona, hatujazijua, tunajuana na wao, hata kama tukipita njiani, y mko vizuri, moyo moyo moyo hivo, yani watu wanajazika n yani, watu ni <coughs> <coughs> vitu vingi tunavojihusisha navyo ni vya teknolojia sasa tukaona fadhali tutumie pia teknolojia pia tufundishe wenzetu. Kuna application fulani inaitwa Strava, we created a group from that Strava, tukajiwekea hapo so tukaweka mission ya kuwa within a week tuwafa ku cover a certain distance. Jambo la kuvutia sana, japo barani Afrika katika mataifa mengi waendesha baiskeli na labda pikipiki hawatambuliwi barabarani, wanahusika sana katika ajali nyingi na hayo sasa ni wakati wa kuangazia nini kinazungumzwa kusemwa kunong'onwa na hata kusengenywa kwenye mitandao ya kijamii kwa upande wa pili namuona leo sande shomari tuko naye hapa na hapa anasema kwenye trending anafuatilia nyimbo mpya ambazo zinatolewa na wasanii wa bongo flava na kando na hayo atakuwa anatufahamisha nayo anayojiri katika viwanja mbalimbali hasa sana mbali, kombe la uefa nations league na mtetemeko wa ardhi huko pakistan karibu sande shomari nimekuachia stage baba Uh, Alikiba na Mack Voice wametoa nyimbo zao mpya. Huku Alikiba akishirikiana na Black Diamond ameacha wimbo ni Teke, kwenye cover ya albamu yake hii ni albamu sasa ametoa inaitwa Only One King, akiwa uh, na picha pale mvaa kifalme. Wakati huo Mack Voice ameshirikiana naye Rayvanny wametoa kitu kinaitwa Tamu, ambao tayari nao wamekushatoa video. Nyimbo nyingine kwenye albamu ya Kiba ni Oya Oya na tayari video yake imekwisha toka, lakini kibao hicho ni Teke bado hajatoa video. Ni albamu hiyo ya Only One King ikiwa na ngoma kumi na sita na tayari ipo kwenye platform zote, akiwa ameshirikiana na wanamuziki mbalimbali maarufu akiwemo Pato Ranking, Bwana Mdogo, Sauti Soul, Sarkodie, Black Diamond nyanshiski na vijana wa Kings Music. Wakati huo msanii mwenzake Harmonize maarufu kama Konde Boy, ambaye yuko zirani hapa Marekani, kupitia ukurasa wake wa Instagram ameposti picha ya cover ya album ya Ali Kiba kwenye instant story, akiandika Big Tunes na ameweka pale emoji ya kifalme. Wakati huo Reivani amekushota video na Macvoice ambayo inaendelea kutamba kwelikweli kwenye mitandao basi hayo ni upande huo na upande mwingine. Katika taarifa nyingine, takriban watu ishirini e, wakiwemo watoto saba wamefariki dunia na wengine wametata kujeruhiwa huko kwenye tetemeko ambalo limepiga Pakistan e, usiku wa kuamkia leo majira ya saa 9 za usiku. Ni habari ya kusikitisha huko ambapo inasemekana tetemeko hilo ina ukubwa wa vipimo vya rikta 5.9. E, eh, kuna picha pale mbalimbali za kuonyesha hali ilivyokuwa si nzuri hata kidogo. Kwingineko ni timu ya taifa ya Hispania kwenye michuano ya UEFA Nations League ilikumbana vikali na kupambana vikali jana na timu ya Italia na hatimaye kupata ushindi wa bao mbili kwa mmoja na kuifanikisha timu hiyo eh, kuingia kwenye fainali ya michuano ya UEFA Nations League. Hispania walifanya kazi kubwa kwenye dimba la San Siro, pale ni nyumbani kwao Italia, na hii imekuwa mara ya kwanza kwenye mchezo rasmi kufungwa kwenye uwanja wake wa nyumbani tangu mwaka 1999 na huku, basi timu ya Spain ikiwa na wachezaji makinda sita ambao hiyo 99 walikuwa hata wajazaliwa, ma kwa hakika <laughs> sio mchezo. Kwingineko ni tuzo za filamu zimekusha tangazwa 2021 vipengele mbalimbali vimekusha tamkwa, kipengele kinachozungumziwa kwelikweli cha Diamond Platnumz wanamuziki akiwa naye Bana Boy Fally Ipupa, Yemi Alade na Sauti Sol. Naam, kutakuwa na Mr. Flava wanachuana kwenye best live act, na kazi kwelikweli. Basi hayo ni baadhi, naotana kwenye mitandao ya kijamii. Na Amina Chombo. Shukran sana Sande Shomari kwa yale mengi katika mitandao ya kijamii, bila shaka tetemeko kule Pakistani ni jambo la kutamausha. Ukiona zile video ambazo zipo katika mitandao uh, ni jambo ambalo ni la kuomba Mwenyezi Mungu kuzidi kuwalinda uh, wenzetu upande ule wa Pakistani. Tuelekee katika kitengo cha swali la leo. Naona muda wetu unakamilika sasa. Mwisho mwisho tumekuuliza hivi: uwekezaji wa kampuni ya Google Afrika utakugusa vipi katika eneo lako? Basi nimpate mwalimu Vincent Ogora kutoka Kenya, anasema, Google itarahisisha shughuli za mtandao huko Afrika, hasa mashinani, kupata habari za mtandao kwa haraka. Mimi naanza naye. Elisha Mlima kutoka Chato, Geita, Tanzania, anasema naona utatusaidia mno hapa Afrika kufanya kazi mitandaoni. Ni kulikunja jamvi. Asante sana Josephat Kioko, BMJ Muridhi pamoja na Aida Isa kufanikisha safari hii. Mimi ni Collins Libertiadede nami ni Amina Chombo, uwe na wakati mwema.