Go again. Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Na kukaribisha kusikiliza matangazo ya kumekucha Afrika ikiwa sasa ni saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki na saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati. Jina langu Harizon Kamau na mimi naitwa Patrick Nduimana, leo ikiwa Jumatano 22 Septemba mwaka 2021, tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu kama vile Redio Rakof Kiwanja, Redio Proge Bunia, Redio Sangomalamu Bunia, Redio Muungano wa Icha, Radio Relal Kenya, Bayonga DRC, Sasa Redio Bungoma Kenya, bila kusahau Redio UBC Uganda. Tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa VOA slcom. Karibuni katika taarifa zetu alfajiri ya leo. Jana Jumatatu, ulimwengu umeadhimisha siku ya kimataifa ya amani, wakati kukiwa na maoni tofauti kutoka sehemu mbalimbali ulimwenguni kuhusu hali halisi ilivyo j Wachambuzi wanasema hali ya amani ikoje kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Maziwa Makuu? Hali ya amani, hali ya kisiasa yenyewe, nadhani kwamba bado, natamani ingekuwa nzuri zaidi, haijatengemaa, haijatulia. Amani katika mjadala inamaanisha vitu vingi. Amani sio sawasawa tu na kukosekana kwa vita. E, nchi inaweza isiwe na vita na bado ikawa haina amani. Na katika ripoti nyingine, Umoja Mataifa unalalamikia swala la wakimbizi kutoka Haiti kurejeshwa makwao kwa kutumia ndege pindi wanapofika hapa Marekani. Hivyo ni vidokezo tu, lakini kwanza tupate habari muhimu za dunia zikisomwa naye mwenzangu Patrick Nduimana. maafisa wa ngazi ya juu wa Marekani akiwemo makamu wa rais Kamala Haris Jumanne wamelaani namna maafisa na wanaolinda usalama wa mpakani waliopanda wa farasi walivyowapiga wahamiaji wa, wa Haiti karibu na mpaka wa Meksiko kuwaziwia wasiingie Marekani. Kile nilichokiona kinaonyeshwa kuhusu watu hao wakiwa wamepanda farasi na jinsi walivyowatendea wanadamu ilikuwa inatisha, Haris amewaambia waandishi wa habari, na ninaunga mkono kwa dhati kile kinachofanyika hivi sasa ambacho ni uchunguzi wa kina juu ya kile kinachoendelea huko, lakini binadamu kamwe hapaswi kutendewa hivyo, ameongeza Harris. Amesema atazungumza baadaye na waziri wa usalama wa ndani Alejandro Mayorkas, ambaye aliamuru uchunguzi wa vitendo vya maafisa wa doria kwenye eneo la mpakani. Jumanne, Mayorkas ameiambia kamati ya baraza la Senati, nilishtuka nilipoona picha. Hatuwezi kuvumilia dhuluma yoyote au manyanyaso dhidi ya mhamiaji, amesema. Zaidi ya wahamiaji elfu kumi na mbili wa Haiti wamekita kambi chini ya daraja kwenye mji mdogo wa jimbo la Texas, Del Rio. Wengi wao walikimbia mwaka elfu mbili na kumi kufuatia tetemeko kubwa la ardhi huko Haiti, na kuanzia wakati huo walikuwa wanaishi katika mataifa ya Amerika Kusini. Lakini wizara ya usalama wa ndani ya Marekani imeanza mchakato wa kuwarudisha nchini mwao kwa kuwasafirisha kwa ndege. Wabunge wa Libya Jumanne wamepiga kura ya kutokuwa na imani na serikali ya mpito. Hatua ambayo inaweza kukwamisha mchakato wa kuandaa uchaguzi mwaka huu. Waziri mkuu Abdul Hamid Beiba amesema hata hivyo, serikali itaendelea na mipango yake ya kuandaa uchaguzi mwezi Disemba. Wabunge mia moja kumi na watatu ndio walishiriki kikao hicho ambacho kilifanyika kwenye makao makuu ya bunge katika mji wa mashariki wa Tobruk. Wabunge themanini na tisa walipiga kura ya kutokuwa na imani na serikali ya waziri mkuu Beiba katika taarifa baada ya Jumanne. Tume ya Umoja Mataifa nchini Libya imeelezea wasiwasi wake juu ya kura hiyo ya kuiondolea imani serikali, ikisema serikali iliyoko inaendelea kuwa serikali halali hadi kuundwa serikali nyingine kupitia mchakato wa kawaida kufuatia uchaguzi. Tume hiyo imewasihi wabunge kuzingatia kupitisha sheria ya uchaguzi wa wabunge na kutoa wito kwa uongozi wa bunge kuendeleza juhudi za kupata mwafaka juu ya ratiba ya uchaguzi wa wabunge. Aliyekuwa rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma Jumanne hakufika mahakamani kukabiliana na mashtaka ya ufisadi dhidi yake, suala ambalo limepelekea waendesha mashtaka kuhoji aliko, wakimwomba jaji kuangalia kwa kina ripoti kuhusu afya yake. Harison Kamau anaeleza zaidi. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, Zuma aliachiliwa mapema mwezi huu kutoka gerezani ambako anatumikia kifungo cha miezi 15 jela kwa sababu za kiafya, ili kupatiwa matibabu kwa ugonjwa ambao hukutajwa kwenye hospitali ambayo pia haikutajwa. Kwa mujibu wa taasisi yake, Zuma alitakiwa jana kufika kwenye mahakama kuu mjini Pietermaritzburg kwa ajili ya kuanza tena kwa kesi ya ufisadi na mkabili, ambako awali kupitia mawakili wake aliomba kuondolewa kwa waongoza mashtaka kwa madai kwamba walikuwa na pendeleo upande mmoja. Kesi ya jana ilitarajiwa kusikilizwa kwa siku mbili kabla ya hoja kuwasilishwa. Waongoza mashtaka walitaka maelezo kwa nini Zuma ameshindwa kufika mahakamani katika jimbo la mashariki la Kwazuru Natal. Hata hivyo, wakili wa upande wa utetezi alisema kwamba Zuma hatumii sababu za kiafya ili kutofika mahakamani akiongeza kwamba alikuwa tayari kumwakilisha bila yeye kuwepo ombi ambalo lilikubaliwa na jaji piet koen zuma mwenye umri wa miaka 79 alihukumiwa kifungo mwezi julai kwa tuhuma za kuidharau mahakama baada ya kutofika mbele ya tume maalum ya uchunguzi iliyokuwa ikiangalia madai kwamba alihusika kwenye ufisadi wakati akiwa rais kati ya mwaka wa 2009 na 2018 hali yake ya afya na mahali alipo imeendelea kuwa siri wakati chama kikuu cha upinzani nchini afrika kusini kigoji wapo Zuma msamaha aliyopewa ulifanyika kwa utaratibu na kama aliachiliwa kwa sababu ni mgonjwa. Hii unaendelea kusikiliza ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Karibu. Waandamanaji mia tatu wamelivamia bunge la Namibia Jumanne wakati ilipokuwa najiandaa kupitisha msaada wa dola bilioni moja wa Ujerumani kama fidia kutokana na mauaji ya kimbari dhidi ya Wanamibia wa kabila la Herero na Nama yaliyotekelezwa na Ujerumani kati ya mwaka 1904 na 1908. Tarehe 28 mwezi Mei, viongozi wa Namibia walitangaza kwamba Ujerumani imekubali kufadhili miradi katika taifa hilo la Kusini Magharibi mwa Afrika yenye thamani ya kiwango hicho cha dola bilioni moja katika kipindi cha miaka 30 kufuatia mauaji ya kuangamiza na kupokonya mali katika nchi hiyo ambayo ilikuwa chini ya ukoloni wa Ujerumani zaidi ya karne moja iliyopita. Ujerumani iliomba msamaha Mei 28 kwa kuhusika kwake katika mauaji ya watu wa kabila la Herero na Nama na kuyaelezea rasmi kwa mara ya kwanza kuwa ni mauaji ya kimbari. Waandamanaji wakiongozwa na upinzani na viongozi wa kijadi kutoka jamii zilizoathiriwa waliandamana kupitia mji mkuu Windhoek kabla ya kupanda juu ya uzio ili kuingia ndani ya jengo la Bunge, wakisema kiwango cha fidia ni kidogo sana, na wakipinga kwamba hawakushirikishwa katika mazungumzo na Ujerumani. Wanajeshi wa ukoloni wa Ujerumani waliua maelfu ya Waherero na Wanama kati ya mwaka 1904 na 1908 baada ya makabila hayo kupinga utawala wa Ujerumani. Manusura walipelekwa jangwani, ambapo wengi walijikuta katika kambi za mateso wakifanya kazi za utumwa. Baadhi walifariki kutokana na baridi, utapia mlo na uchovu. Taliban wameomba kuwahutubia viongozi wa dunia kwenye mkutano wa baraza kuu la umoja mataifa mjini New York wiki hii na wamemteua msemaji wao aliyoko Doha Suhail Shahin kama balozi wa Afghanistan kwenye Umoja wa Mataifa, kulingana na barua ambayo shirika la habari la Reuters limeiona. Jumanne, waziri wa mambo ya nje wa Taliban Amir Khan Mutaki amewasilisha ombi hilo katika barua iliyotumwa kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres Jumatatu. Mutaki aliomba kuzungumza wakati wa kikao cha ngazi ya juu cha baraza kuu la Umoja wa Mataifa ambacho kilimalizika Jumatatu. Msemaji wa Guterres Faran Hak amethibitisha barua hiyo ya Motaki. Hak anasema barua ya Taliban ya kutaka wapewe kiti kwenye umoja wa mataifa ilitumwa kwa kamati ya nchi tisa wanachama ikiwemo Marekani, China na Rasia. <mulia> Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi linataka kumalizwa kwa utaratibu wa kuwafukuza raia wa Haiti kwenye mpaka wa Marekani na Mexico. Mwandishi wa VOA Lisha Shlein anaripoti kutoka Geneva, naye Idd Ligongo anaisoma ripoti yake kamili. Mamia ya watu, wengi wao wahamiaji wa Haiti na wale wanaoomba hifadhi, wameondolewa kwa nguvu na mamlaka ya Marekani kwa mujibu wa kifungu cha 42 Masharti ya kuingia nchini kuhusiana na afya ya umma. Mipango imeripotiwa ikiendelea kuwaondoa kwa nguvu maelfu wengine zaidi. Msemaji wa UNHCR Shabia Manto anasema shirika lake limekuwa linatoa wito wa kutotumia kipengele cha 42 kwa muda na kwa Marekani kuhakikisha kuna fursa kwa watu wanaoomba hifadhi ambao maisha yao yanategemea hayo. hofu ya kuchukuliwa hatua katika nchi anayotoka ni vyema wapewe fursa ya hifadhi na madai yao kufanyiwa tathmini kabla ya kutumbukizwa katika kundi la kufukuzwa au kurejeshwa nchini kwao. UNHCR imekuwa ikitaka kuondolewa kwa kipengele cha 42, kilipitishwa chini ya utawala wa Trump mwaka jana kwa lengo la kuzuia kusambaa kwa COVID-19 nchini Marekani. Utawala wa Biden umeendeleza sera hii licha ya kukosolewa vikali. Manton anasema kuna njia ya kukabiliana na afya ya umma na kuruhusu watu wenye shida kulindwa na kuomba hifadhi. Anasema masuala haya si ya kipekee. Anasema haki ya kuomba hifadhi ni haki ya msingi ya binadamu. Anasema mzozo jamii, uchumi, ubinadamu na masuala ya siasa nchini Haiti. Some of these people in these movements may have well-founded grounds to request international protection Lakini katika misingi ya kufukuzwa tunafuatilia kwa karibu sana hili kwa pande zote za mpaka Marekani na Meksiko. Ofisi ya haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa imeelezea kusikitishwa kwake na kile ilichokiita picha za kusikitisha jinsi wahamiaji na wale wanaomba hifadhi walivyosafirishwa kwenda mji mkuu wa Haiti, Port-au-Prince. Picha hizo zinajumuisha zile za maafisa wa doria ya mpakani ya Marekani wakiwa kwenye farasi ambao walionekana wakitumia fimbo dhidi ya wahamiaji. Maafisa wa Umoja wa Mataifa wanasema hakuna tathmini ya kina kuhusu hali ya wahamiaji, hofu zao na mahitaji yao ya ulinzi ambao umenyang'anywa, na hili wanasema linatia wasiwasi mkubwa sana. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Matangazo haya pia yanasikia kupitia redio zetu, shirika kama vile Redio Muungano Oicha DRC, Radio Progress Bunia DRC, pamoja na RTGL Butembo DRC. Mwenzangu Patrick Ndwimana anaendelea kusomea habari zaidi za dunia. Tukiendelea na habari zaidi za dunia. Marekani inajiandaa kutoa msaada wa chanjo za ziada milioni 500 za COVID-19 za Pfizer kwa mataifa kadhaa kote duniani na hivyo kufikisha kiwango cha dozi bilioni moja ambazo zitakuwa zimetolewa na nchi hiyo. Chanzo kinachofahamu mpango hiyo kimeliambia shirika la habari la Reuters leo Jumatano. Rais Joe Biden atakuwa mwenyeji wa mkutano kwa njia ya mtandao kuhusu janga la COVID-19 na anatarajiwa kutangaza ahadi hiyo ya dozi milioni 500 za chanjo. Mapema Jumanne, Biden aliwaambia mkutano wa baraza kuu la Umoja Mataifa kwamba Marekani imetenga zaidi ya dola bilioni 15 kwenye mpango wa kimataifa wa kukabiliana na COVID-19 ili kufadhili zaidi ya dozi milioni 160 za chanjo ya COVID-19 kwa nchi nyingine. Marekani ilinunua dozi milioni 500 za Pfizer na imezitoa kama msaada kupitia mpango wa COVAX. Biden amesema chanjo hizo zimekwisha wasili katika nchi mia moja, akiongeza kuwa atatangaza ahadi za ziada leo Jumatano kwenye mkutano kuhusu covid-19 ambao Marekani ni mwenyeji. Marekani inawashinikiza viongozi wa dunia kuidhinisha malengo yao ya kutokomeza janga la covid-19 na kuhakikisha asilimia sabini ya raia wa ulimwengu wamechanjwa ifikapo mwaka 2022 kulingana na waraka wa Marekani ambao Reuters imeuona. China itasitisha kufadhili miradi ya mkaa wa mawe katika nchi za kigeni, rais Jijimping amesema Jumanne, ikiwa ni hatua ya kusitisha msaada wa fedha za umma kwa nishati hiyo chafu ambayo inachangia kwenye mzozo wa hali ya hewa. Z ametoa taarifa hiyo kwenye mkutano wa baraza kuu la Umoja Mataifa, ambapo rais Joe Biden akitaka kuwaonyesha uongozi wa Marekani katika mashindano makubwa na China ameahidi kuongeza maradufu msaada wa Washington kwa nchi zilizotaabika kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa. Chaina bado inawekeza katika mkaa wa mawe licha ya ahadi hiyo ya rais raisg. China bado ni mfadhili mkubwa wa miradi ya mkaa wa mawe katika nchi zinazoendelea kama Indonesia, Vietnam na Bangladesh. Hii hey, imesikiliza ni kumekuu cha Afrika kutoka Washington DC. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa imeonya kwamba raia wa Yemen wanaendelea kutumiwa na pande zinazozozana wakati zikilenga kuchukua udhibiti wa taifa hilo, lengo ambalo limekuwa kitendawili kwa miaka saba sasa wakati mapigano ya wenyewe kwa wenyewe yakiendelea nchini humo. Harrison Kamau anatuarifu zaidi. Maafisa wa Umoja wa Mataifa ambao wamekuwa wakifuatilia athari za mapigano hayo wanalaumu vikosi vinavyoungwa mkono na Saudi Arabia na vile vya Houthi vinavyoungwa mkono na Iran kwa kukiuka sheria za kimataifa za haki za binadamu na kupelekea uhalifu wa vita. Wanasema uhalifu na ukatili umetendwa bila kuhofia kushtakiwa na bila kujali usalama wa raia au miundombinu ya raia. Wanaelezea mfano wa karibuni wa kunyongwa hadharani kwa wanaume tisa, hatua iliyofanywa na Wahodhi. Msemaji wa haki za binadamu kwenye Umoja wa Mataifa Mata Hutado amesema kwamba washtakiwa walihukumiwa adhabu ya kifo kupitia mchakato wa mahakama ambao hukuzingatia sheria za kimataifa mm. Wanaume hao wanasemekana kuteswa pamoja na kulazimishwa kukiri makosa. Kando na hilo, hawakupewa haki ya kupata wakili wa kusikiliza kesi yao. Ombi la kufanya ukaguzi wa kiafya ili kubaini umri wa mshtakiwa mdogo zaidi kwenye kundi hilo pia lilikataliwa, ukiwa ni ukiukaji wa sheria za Yemen pamoja na haki za binadamu. Umoja wa Mataifa pia umeelezea wasiwasi wake kutokana na matumizi ya drone pamoja na mashambulizi mengine ya silaha kutoka kwa Wahothi pamoja na vikosi vinavyoongozwa na Saudi Arabia. Rutad anasema kwamba mashambulizi hayo yamepelekea majeraha kwa raia pamoja na uharibifu mkubwa wa mali ndani ya Yemen na Saudi Arabia tunakumbuka, mashambulizi yoyote yaliyolengwa dhidi ya raia au mali zao, na ambao hawako kwenye mapigano, ni uhalifu wa kivita ripoti kwamba vikosi vinavyoshirikiana na Baraza la Mpito la Kusini nchini humo vimetumia nguvu kupita kiasi dhidi ya waandamanaji waliokuwa wakilalamikia hali ngumu ya maisha pamoja na ukosefu wa huduma muhimu ni suala ambalo linatia wasiwasi. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa inaomba pande zinazozozana kuzingatia kanuni zilizopo kwa mujibu wa sheria za kimataifa za haki za binadamu pamoja na kuwajibisha wale wanaoshiriki kwenye ukatili huo. Ripoti imeongeza kusema kwamba serikali wala mamlaka mengine ni lazima yafuate sheria za kimataifa zilizowekwa. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Jumanne Septemba 21 ilikuwa siku ya kimataifa ya amani ambako maadhimisho yalifanywa kwa njia tofauti kulingana na maeneo. Kufuatia hilo basi, mwenzangu Idli Gongo alipata nafasi ya kuzungumza na Deus Kibamba ambaye ni mchambuzi wa maswala ya kijamii ikiwemo amani kutoka nchini Tanzania. Kwanza kabisa akimuuliza hali ya amani iko vipi kwenye ukanda wa Afrika Mashariki. Hali ya amani, hali ya kisiasa yenyewe, nadhani kwamba bado, natamani ingekuwa nzuri zaidi, haijatengemaa haijatulia. Amani katika mjadala inamaanisha vitu vingi. Amani sio sawasawa tu na kukosekana kwa vita. Eh, nchi inaweza isiwe na vita na bado ikawa haina amani. Una ile amani ya nje ya mitaa, amani ya mipaka ni jambo lingine, amani ya moyo ni jambo lingine muhimu zaidi. Sasa nadhani kwamba kwa ufupi, katika nchi nyingi huku tuliko sisi, nchi hasa hizi za Afrika na ukanda wa maziwa makuu na nchi za Afrika Mashariki amani ya moyo inakosekana sana watu. Sasa labda ungetueleza vile vile yale ambayo unayaona yanasababisha eh, haya kutokea, kwa yale ambayo umeona kama ni tatizo kubwa kwa amani. Maanake umegusia amani ya moyo ndiyo kubwa inayotatiza eneo hilo, sababu ni nini? Katika ukanda wetu huu eh, sehemu kubwa tofauti na kanda zingine huko, kwa mfano huko Marekani ya Kusini. E, na nchi za India huko, wenzetu walishavuna e, rasilimali nyingi za taifa walishazivuna e, karibu zikaisha. Sisi Afrika tuko kwenye ngazi ya uvunaji wa hizo rasilimali sasa, nadhani migogoro mingi sana inayopelekea kukosea kwa amani ile ya mipaka na amani ya moyo, migogoro mingi sana inatokana na mgawanyo usiosawasawa au usioeleweka kuhusu hizi rasilimali za taifa. Kwa mazingira yaliyopo, nchi gani ambazo sasa hivi zina changamoto za kuingia katika ile hali ya kuonyesha kwamba amani haipo njema? Eh, hasa kutokana na, na migogoro ya kisiasa kuna, hakuna nchi ambayo inaweza kujiita katika ukanda huu kwamba yenyewe haiwezi kabisa kuingia katika mgogoro, haipo hata moja. Lakini nchi ambazo zimekuwa zina nafuu ni nchi ambazo zimekuwa zikifuata utawala wa sheria, utawala wa kidemokrasia, utawala bora, zenyewe zimekuwa na nafuu. Ingekuwa tunalinganisha wagonjwa, tungesema nchi za namna hiyo zimekuwa na unafuu wa aina yake. Nchi labda basi heli pakifuke kutokee mtifuano ili kila mtu labda anaweza kubahatisha eh, mabaki mabaki ya rasilimali zilizopo. Kwa hivyo mi niko napendekeza haki ndiyo huzaa amani. Amani ya kweli haitokani na walinzi walioshika mitutu ya bunduki. Amani ya kweli ni zao la haki, na haki ikitendeka tutaona kabisa kwamba Panakuwa na amani ya uhakika, amani ya kweli kweli. Ni Deus Kibamba, mchambuzi wa maswala ya kijamii, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Tanzania. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Leo katika jukwaa la vijana mwenzangu Sandi Shomari amezungumza na msanii wa Bongo Flavo katika miondoko ya kufokafoka au rap, Clefas Yesaya, ambaye kwa jina lake la kisanii anajulikana kama P Mawengi, ambaye alitoa wimbo wake uitwao nionjeshe hivi karibuni. Anaeleza ujumbe wake kwa kina, nini anachomaanisha kwenye ngoma yake hiyo mpya. Basi, mambo hivi ndivyo yalivyo. Uh, kwanza kabisa ni uh, ule mrimdimo wa muziki ama ile ala yenyewe ya, ya muziki, nilikuwa nataka nipate sound ya muziki ambayo ilikuwepo zamani, lakini nionyeshe kwenye kipindi cha sasa. Kwa hiyo the whole target ilikuwa ni sound tu ya muziki kabla ya content yenyewe ni nini. So nilipopata hiyo sound ya ya ya huo muziki ambao unasikika kama wa zamani kwenye sound ya kisasa ndipo nikautengenezea content sasa ambayo content ndio ikaja yanionjeshe baada ya kuanza na kiitikio maana melodi nzima ilianzia li, kwenye kiitikio ndipo ikanisukuma kuandika sasa liwe ama mashairi ku, ku, kupitia hicho kiitikio ambacho ndo kilianza cha nionjeshe bila shaka kwenye... umeenda kwenye biti alafu ukaja kwenye nyimbo kwa sababu nafahamu watu wengi wanafahamu kwamba kuvutia msikilizaji wanataka kwenda kwenye biti, hmm. Na pengine basi kwa sababu hiyo, hmm, ugusie ile kontenti sasa, wimbo huu wanionjeshe umezungumzia nini na nini ambacho kinalengwa kina, kina hapa kwenye wimbo wako Nionjeshe? Imezungumzia vijana uh, sasahivi ambao wanakutana na, na na wasichana. Kuna ambao wasichana ndio wanawatongoza wana wa ama wanawa approach wavulana kwenye maisha sasahivi, kwa hiyo sasa vijana ambayo huyo dada ananiapproach mi mimi sasa, taarifa ama ama tetesi ambazo nimejisikia kutoka kwa huyo dada ni nyingi, ambazo kidogo kwangu zilikuwa sio nzuri, lakini kwa sababu ananitaka mimi, ndio nikawa anamwambia kwanza nionjeshe, ili nikiona kila kitu kiko sawa, tunaweza tukaendelea, kwa sababu stori nilivofikia kuhusu wewe sio nzuri sana. Ndio ilikuwa mada kuu naukiangalia katika mada yako kuu umeenda kama vile tofauti kidogo, kwamba kama unasema ni siku hizi, kwa sababu kwa kawaida inakuwa sio rahisi kwa watoto wakike kwenda kutafuta wanaume, unakuta wanaume wanajulikana wao, kutafuta yule mchumba yule naye katika maisha yake. Sasa hapa ni kwamba unasema hali siku hizi imebadilika au ni nikwamba umejaribu tu kuona upande huo hali Hapana. <laughs> nia yangu kama ulivyosema mara ya kwanza ni kwamba sasa hivi hali imebadilika. Zamani ilikuwa mtoto wa kike kumfuata wa kiume inakuwa ni jambo la kustaajabisha kidogo, lakini sasa hivi imekuwa ni kitu cha kawaida kabisa. Nyinyi wasanii, sasa mna kazi ya kutoa haya mafunzo kwenye nyimbo zenu na mnazifanya nyimbo, mnaimba. Ushauri wako kuendelea mbele kwa vijana katika swala zima la mahusiano kwako wewe pengine unaonaje? Mimi ningewashauri vijana wanapotaka kuingia kwenye mahusiano, hatua kubwa kabisa ya kwanza kufanya ni kumjua unaingia kwenye mahusiano naye, kwa sababu kuna wakati unaweza ukajikuta una, una, ukajiona unaingia kwenye sherehe, kumbe unaingia kwenye vita, yaani yule uliyemchagua sio rafiki, ni adui, alafu ikakukosti mwenyewe. Kwa hiyo nadhani ni kufahamiana kabla ya kuanza na mahusiano ya kimapenzi. Hiyo inaweza kuwa hatua ya kwanza nzuri kabisa, alafu vingine vikafuata. Changamoto pengine kwako wewe, pima wengi, ukiwa ni msanii unaendelea kutengeneza video na nyimbo, unaweza kusema ni zipi hasa kuendelea mbele, kwanza za kushawishi watu wanachokifanya kinaweza kuwa sahihi, pengine ya uh, mara nyingi kuliko hivyo ambavyo watu wengi wamekuwa wakivisikiliza ama wakivitegea sana sikio uh, kwa sababu sasa hivi watu wameenda na mrindimo wa upepo ama mrindimo wa wanaita trending sijui Kiswahili tunahitaji yani, wanasema kitu ambacho watu wengi wakikikodolea ama watu wengi wakikishabikia ndo kinaitwa kizuri na sio kilichotungwa vizuri ndo pake. Kwa hiyo hizo ndo changamoto ambazo tunakutana nazo. Yani, unaweza kupeleka wimbo ambao una content bora kabisa, lakini kwa sababu watu wanaenda na upepo wa trending, wakasema hapana, kitu hiki ndo kizuri, kwa sababu huyu mdada aliwahi kutoka na fulani, kwa hiyo wimbo ameongelea jinsi yule fulani alipokuwa amemkimbia kwenye birthday yake na vitu kama hivyo, kwao undabaki tu unacheka kwamba kwao, kila ambacho mi nimeweka kwenye wimbo wangu cha message kabisa ya kumfunza mtu na kumjenga, hakina maana kwa sababu kuna wimbo jamaa amemwimba mdada aliyekimbia kwenye birthday yake, ndio sasa hivi inaenda kwenye treni. kwa hiyo hizo no changamoto nyingi tunazokutana nazo. Basi tusikie kidogo kitu chako, nionjeshe KC Records. muziki ya mawenge. Tambua wekifaa kama mwanga wa yeah, jua unavyong'aa, mabishona wasumbua kila mitaa kwenu, washaleta hadi barua kwa wakataa, na walipofeli kukuchukua wakatambaa, sasa rumors Zipo kila sehemu, watu wanatangaza kuna matatizo kwenye game eti kitu kipo uh -huh. Sio tena the same, na ndo maana kwa vulia masela una feel shame. Sajuzi juzu kadai unanizimia kwa hilo shepu lako, siwezi kukukasia, lakini kwanza nipe nafasi kuchungulia ili siwe ya mbuzi kwenye gunia. Ukitaka gari nyumba, fresh na mafumba cash, na nitakutunza best, uwe mchumba. Lakini kwanza nionjeshe nionje. Basi kabla ya kukamilisha matangazo ya leo ya Kumekucha Afrika, huu hapa muktasari wa habari. Maafisa wa ngazi ya juu wa Marekani, akiwemo makamu wa rais Kamala Harris, Jumanne, wamelaani namna maafisa wanaolinda usalama wa mpakani waliopanda farasi walivyowapiga wahamiaji wa, wa Haiti karibu na mpaka wa Meksiko kuwazuia wasiingie Marekani. Wabunge wa, wa Libya Jumanne wamepiga kura ya kutokuwa na imani na serikali ya mpito, hatua ambayo inaweza kukwamisha mchakato wa kuandaa uchaguzi mwaka huu. Aliyekuwa rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma Jumanne hakufika mahakamani kukabiliana na mashtaka ya ufisadi dhidi yake, swala ambalo limepelekea waendesha mashtaka kuhoji aliko, wakimwomba jaji kuangalia kwa kina ripoti kuhusu afya yake. Karibu waandamanaji mia tatu wamelivamia bunge la Namibia Jumanne wakati ilipokuwa najiandaa kupitisha msaada wa dola bilioni moja wa Ujerumani kama fidia kutokana na mauaji ya kimbari dhidi ya Wanamibia wa kabila la Herero na Nama yaliyotekelezwa na Ujerumani kati ya mwaka 1904 na 1908. Taliban wameomba kuwahutubia viongozi wa dunia kwenye mkutano wa baraza kuu la Umoja Mataifa mjini New York wiki hii, na wamemteua msemaji wao walioko Doha Suhail Shahin kama balozi wa Afghanistan kwenye Umoja Mataifa kulingana na barua ambayo shirika la habari la Reuters limeiona Jumanne. Marekani inajiandaa kutoa msaada wa chanjo za ziada milioni 500 za COVID-19 za Pfizer kwa mataifa kadhaa kote duniani na hivyo kufikisha kiwango cha dozi bilioni moja ambazo zitakuwa zimetolewa na nchi hiyo. Chanzo kinachofahamu mipango hiyo kimeliambia shirika la habari la Reuters. China itasitisha kufadhili miradi ya mkaa wa mawe katika nchi za kigeni. Rais Xi Jinping amesema Jumanne ikiwa ni hatua ya kusitisha msaada wa fedha za umma kwa nishati hiyo chafu ambayo inachangia kwenye mzozo wa hali ya hewa basi hapo ndipo tunapatisha matangazo yetu ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc usikose kamwe kusikiliza matangazo yetu ya voa express hapo saa kumi na nusu jioni majira ya afrika mashariki na kwa niaba ya wote waliofanikisha msimamizi yeadi jariami produsa jumbe hamza jina langu harrison kamau na nimeshirikiana naye patrick nduimana basi kwa pamoja tukikutakia siku njema popote ulipo